

# OFISI YA RAIS – TAMISEMI

## HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO



SEKONDARI KILOLO,

SHULE YA

S.L.P 2343,  
**KILOLO**  
SIMU - 0652 155577  
TAREHE 14/12/2020

KUMB NA .....

JINA LA MWANAFUNZI .....

S.L.P .....

### YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KILOLO WILAYA YA KILOLO, MKOA WA IRINGA MWAKA 2021

#### 1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha **KWANZA** katika shule hii mwaka **2021**. Shule ya sekondari **KILOLO** ipo umbali wa Km 0.5 kaskazini/mashariki/magharibi/kusini mji mkuu wa mkoa/Halmashauri ya **KILOLO**

Usafiri wa basi kutoka mjini **UPO**, unapatikana katika kituo cha mabasi cha **IPOGOLO** nauli ni Tsh 2,500/=

Mhula wa kuanza masomo unanza tarehe **11/01/2021** unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11/01/2021** kwa wanafunzi wote na mwisho wa kuripoti ni tarehe **18/01/2021** ndani ya siku saba.

#### 2.0 SARE ZA SHULE

##### a) WAVULANA

- (I) Suruali 2 rangi **KAKI** mshono: chini upana inch 18, yenye marinda mawili juu ya mifuko ya mbele na mfuko wa nyuma usiwe na zipu, mkanda wa suruali upana inch 2 wenye luksi (zingatia rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa)
- (II) Mashati 2 meupe (tetron) Mikono **MIFUPI**
- (III) Viatu jozi 2 vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu.
- (IV) Soksi jozi 2 au zaidi rangi **NYEUSI AU KIJIVU**
- (V) Sweta rangi **KIJANI KUIVA (DARK GREEN)** yenye (V) upande wa mbele isiyo na maandishi/mchoro
- (VI) Mkanda mweusi usiwe na nembo yoyote

(VII) sare za michezo: bukta, fulana, raba na trakisuti rangi **BLUE**

**b) WASICHANA**

- (I) Sketi 2 rangi **KAKI** Mshono: marinda 8 ya kupanga yenye mfuko upande wa kushoto, mkanda inch 2 (zingatia rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa)
- (II) Shati (blauzi) 2 nyeupe (tetron) mikono **MIFUPI**
- (III) Viatu jozi mbili vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu.
- (IV) Soksi jozi 2 au zaidi rangi nyeupe
- (V) Sweta rangi **KIJANI KUIVA (DARK GREEN)** yenye (V) upande wa mbele lisilo na maandishi/mchoro
- (VI) Hijabu (nyeupe) kwa wanafunzi wenye maadili ya dini ya kiislam
- (VII) Sare za michezo: bukta moja na flana yake, raba na trakisuti rangi **BLUE**

**3.0 VIFAA VYA KUJIFUNZIA**

- (I) Daftari TISA (9) kubwa zenye kurasa 48 au kaunta books kwaya two (2)
- (II) Kalamu 03 na penseli 03
- (III) Mkebe 1 wa hesabu
- (IV) Begi la kubebea daftari
- (V) Rula
- (VI) Kamusi 1 ya kingereza

**4.0 MAHITAJI YA KIBINADAMU**

- (I) MATIBABU: Mwanafunzi aje na kadi ya CHF au NHIF (kadi ya Bima ya afya) kwa ajili ya Matibabu, ikumbukwe kuwa jukumu la matibabu ni la lazima.

**5.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII:**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:-

- a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
- b) Maudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingani na ratiba ya shule ni lazimu
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule
- g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- i) kutunza mali za umma

### **5.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE.**

- a)** Wizi.
- b)** Uasherati na Ushoga
- c)** ubakaji
- d)** Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile uvutaji Bangi,Cocaine,Mirungi na Kubeli
- e)** Kupigana au kupiga
- f)** Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- g)** Kudharau Bendera ya Taifu
- h)** Kuwa mjamzito/kupata Mimba
- i)** Kuoa au kuolewa
- j)** Kutoa mimba
- k)** Kugoma, Kuchochea na Kuongeza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- l)** Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m)** kuwa na simu ya mkononi.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

SAINI .....

JINA .....

MKUU WA SHULE