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KWA MWANAFUNZI ..o e
K.K. MZAZI/MLEZI WA

MWANAFUNZL. . .o e

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAZOMBE MWAKA
2021.

Ninayo furaha kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na shule ya Sekondari Mazombe baada ya
kuwa umefanya vizuri na kufaulu mitihani ya darasa la saba mwaka 2020. Nakupongeza sana.

Mazombe umbali wa kilomita mbili (2) kutoka barabara kuu iendayo Dar es salaam. Shule
imesajiliwa kwa namba S.3408. Shule ni mchanganyiko, yaani wavulana na wasichana na ni shule ya
kutwa, wanafunzi wote hukaa katika makazi yao ya nje ya shule. Aidha, shule ina Hosteli kwa ajili ya
wanafunzi wa kike tu kwa wale wanaohitaji.

Masomo ya muhula wa kwanza mwaka 2020 yanaanza rasmi tarche 11/01/2021. WANAFUNZI
WOTE WANATAKIWA KURIPOTI SHULENI TAREHE HIYO BILA KUKOSA

MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1. SARE YA SHULE
A. WAVULANA

1 Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi.
i1 Suruali mbili rangi ya kijivu zinzaokubalika (zisizochongwa).
111 Sweta rangi ya kijani lenye (V) shingoni.
v Viatu jozi mbili au zaidi nyeusi, vyenye visigino vifupi, vya Kamba.
v Soksi jozi mbili au zaidi rangi nyeupe.
vi Raba jozi moja kwa ajili ya michezo
vii Nguo za michezo.

B. WASICHANA
1 Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi.
i1 Sketi mbili rangi ya kijivu zinazopita magoti.
111 Sweta rangi ya kijani lenye (V) shingoni.
iv Viatu jozi mbili au zaidi nyeusi vyenye visigino vifupi vya Kamba.



v Soksi jozi mbili au zaidi rangi nyeupe.
vi Raba jozi moja kwa ajili ya michezo
vii Nguo za michezo.

C. WASICHANA WAISLAMU

1 Shati nusu kanzu rangi nyeupe mikono mirefu.

11 Suruali rangi ya kijivu inayokubalika

11 Sweta rangi ya kijani lenye (V) shingoni.

v Viatu jozi mbili au zaidi nyeusi vyenye visigino vifupi vya kamba.
v Soksi jozi mbili au zaidi rangi nyeupe.

vi Raba jozi moja kwa ajili ya michezo

vii Tracksuit kwa ajili ya michezo.

viii Hijab rangi nyeupe.

2. MAHITAJI MENGINE MUHIMU YA SHULE

Daftari kubwa zisizopungua 12

i1 Vifaa vya Hisabati: Mkebe, Rula, Graph pad, Mathematical table (four figure)

iii Faili la kutunzia kumbukumbu za mwanafunzi

iv Jembe moja lenye mpini (atakaa nalo nyumbani)

v Ndoo moja ya lita kumi (atakaa nayo nyumbani)

vi Fyekeo moja (atakaa nalo nyumbani)

vii VITABU: Tunashauri mzazi/mlezi umnunulie mwanao vitabu vya kutosha baada ya

kushauriana na mwalimu.

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978. Aidha, shule

inazingatia miongozo inayotolewa na wizara inayohusika na masuala ya elimu nchini. Hivyo,
mwanafunzi anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo akiwa shuleni na nyumbani.

(a)
(b)

(©)
(d)
(e
(H
(2
(h)
(i)
0)

Heshima kwa viongozi, walimu na wafanyakazi, wazazi, wanafunzi wenzake na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

Mahudhurio mazuri kwa kila siku awapo darasani na shughuli zote za ndani nan je ya
shule.

Kuwepo ndani ya mipaka ya shule wakati wa shule muda wote ni jambo la lazima.
Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule ni jambo la lazima.

Kutunza mali za shule ni lazima.

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

Kuwahi katika shughuli za shule na nyinginezo unazopewa.

Kutimiza maandalio ya jioni pale yanapotolewa.

Mwanafunzi haruhusiwi kuwa au kumiliki simu akiwa shuleni na nyumbani.



4. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA

SHULE
(a). Wizi mdogo na mkubwa
(b).  Uasherati, ubakaji na ushoga
(c). Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
(d).  Uvutaji bangi
(e). Makosa ya jinai
(f). Kupiga na kupigana
(g). Kuharibu mali ya umma
(h). Kudharau Bendera ya Taifa
(1). Kuoa au kuolewa
(). Kupata mimba au kusababisha mimba ndani nan je ya shule
(k). Kutoa mimba
(). Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo pamoja na kuvuruga amani na usalama wa
shule na watu
(m). Kukataa adhabu kwa makusudi

5. MAMBO MENGINE MUHIMU YA KUZINGATIA

i

i

iii

iv

ooooo

Fomu ya tabibu (Medical Examination Form) iliyojazwa vizuri na mganga mkuu wa
hospitali ya serikali.

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia binafsi ya mwanafunzi/mkataba wa kutokukiuka
kanuni, taratibu na sheria za shule.

Maelezo ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na kanuni, taratibu na sheria za shule pamoja
na maelekezo mengine yatakayotolewa.

Cheti cha kuzaliwa — ni muhimu sana.

TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NA KUYAELEWA

KIKAMILIFU
KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI MAZOMBE

CRISPIN C. NGATUNGA
MKUU WA SHULE



PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MAZOMBE SECONDARY SCHOOL
FOR MEDICAL EXAMINATION
(To be filled by a Medical Officer for Form one entrants)

Student’s Full NAME . ... e e e

Blood count (red and White) ...........oiiiiiiii i e

SO0l EXAMINATION ...ttt ettt e e e e e e e e e e e

Pregnancy (Girls ONLY) .......ooiiiii e e
ADDITIONAL INFORMATIONS (If any)

Physical defectS ......ooneiii e
Chronic disease or Family diS€ase ..........couiiiiriiiiiiiii i e e

I certify that I have examined the above named student and that he/she is fit/unfit” to pursue his/her
lesson/duties as reached.

Note: Medical Officer
Please when examining, note any ailment observed.

This form should be brought to school together with the acceptance form. No pupil will be
admitted in absence of this form.



OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
PASSPORT

SHULE YA SEKONDARI MAZOMBE SIZE

FOMU YA MAKUBALIANO

1. SEHEMU YA MWANAFUNZI
MIMi oo Mvulana/Msichana® nimesoma na kuyaelewa
maelekezo yaliyotolewa katika fomu ya kujiunga na Shule ya Sekondari Mazombe. Ninakubali
nafasi niliyopewa ya kuingia kidato cha kwanza mwaka ................. katika shule ya Sekondari
Mazombe. Nitatii na kuzingatia sheria, kanuni na taratibu zote za shule na za nchi.

MImi ninakubali mtoto wangu
............................................. kujiunga katika shule ya Sekondari Mazombe kidato cha
kwanza mwaka ..................... Nimesoma na kuelewa maelekezo yote yaliyotolewa katika

fomu ya kujiunga. Ninaahidi kumpatia huduma na mahitaji yote yaliyohitajika kama ilivyo katika
fomu ya kujiunga. Nitashirikiana na shule katika kuhakikisha mtoto wangu anatekeleza wajibu
wake shuleni, jamii na Taifa.
Anwani yangu ya kudumu ni



