
                   OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA(TAMISEMI)
                                         HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

                                                                                                  SHULE YA SEKONDARI MTITU
                                                                                                   S. L. P 121,
                                                                                                    IRINGA
                                                                                                   12/12/2020
KUMB: KDC/MTS/JI/2020/……....................................

JINA LA MWANAFUNZI…………………………………

YAH:  MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA
SEKONDARI MTITU, WILAYA YA KILOLO MKOA WA IRINGA

MWAKA 2021

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii
mwaka 2021, Shule ya sekondari MTITU ipo umbali wa km 13 kutoka makao makuu ya wilaya
ya  kilolo  na  km 25  kutoka  stand  ya  Ipogolo-Iringa.  Usafiri  wa Basi  unapatikana  kuanzia
Ipogolo – Ndiwili kwa nauli ya 2,000/= na kutoka Ndiwili  hadi  shuleni ni Tsh.3000/=kwa usafiri
wa bodaboda.

Muhula wa masomo Unaanza tarehe 11/01/2021, Unatakiwa kuripoti Shuleni tarehe hiyo na
mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021. Usipoiripoti, baada ya tarehe hiyo, hatuaza kisheria
zitachukuliwa kwa mzazi kwa kushindwa kuwajibika.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A. SARE ZA SHULE

Wasichana –  sketi  (2)  rangi  ya  zambarau  upana  wa  mkanda  nchi  2,malinda  nane  ya
kupanga, iwe ndefu kuvuka magoti, mashati (2) meupe mikono mifupi, sox (2) nyeupe, viatu
vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba jozi 2 na sweta la kijani

Wavulana –  Suruali   (2)  rangi  nyeusi  malinda  mawili  kila  upande  na  mkunjo  chini  (turn
up),mashati (2) meupe mikono mifupi, sox (2) nyeupe, viatu vyeusi vya ngozi vya kufunga na
kamba jozi 2 na sweta la kijani

B. SARE  ZA  MICHEZO –  kila  mwanafunzi  awe  na  raba  za  michezo,  nguo  za
michezo/trucksuit  nyeusi yenye mistari myeupe(wasichana) na bukta nyeusi zenye mistari
myeupe(wavulana).

c. Vifaa vya taaluma – kila mwanafunzi  anapaswa kuwa na daftari  kubwa (12) kwa
kuanzia, karamu za kutosha, rula na mkebe wa hesabu na begi la daftari.
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d. Shule hii ni ya kutwa, Serikali inagharimia Elimu, wajibu wa mzazi katika zama hizi za
Elimu bila malipo ni kuhakikisha mwanafunzi anakuwa na vitendea kazi darasani,anapata
chakula, nauli ya kuja shuleni na kurudi nyumbani, huduma za afya (kadi ya CHF ni muhimu),
pesa ya matumizi (pocket money) na mahitaji mengine ya kibinadamu. 

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule  inaendeshwa  kwa  mujibu  wa  Sheria  ya  Elimu  Na.25  ya  mwaka  1978  na  kama
ilivyorekebishwa  kwa  sheria  Na.  10  ya  mwaka  1995,  Aidha  inazingatia  miongozo  yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na
Ofisi  ya  Rais  –  TAMISEMI  yenye  jukumu la  usimamizi  na  uendeshaji  wa Elimu.  Unatakiwa
kuzingatia yafuatayo:

a. Heshima kwa viongozi,  wazazi,  wafanyakazi  wote,wanafunzi  wengine na jamii  kwa
ujumra ni jambo la lazima.

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuri ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya
shule ni lazima.

c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

d. Kuwahi katika kila shughuri za shule na nyingine utakazopewa.

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani   

           na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.

g. Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.

h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na 

i. Kutunza mali za umma.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE

a. Wizi

b. Uasherati na ushoga

c. Ubakaji

d. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, kubeli  

           na kadharika.

e. Kupigana au kupiga

f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g. Kudharau bendera ya Taifa
2



h. Kupata mimba au kusababisha mimba

i. Kuoa au kuolewa

j. Kutoa mimba

k. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 

           shule na watu

l. Kukataa adhabu kwa makusudi.

m. Kuwa na simu ya mkononi

4. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA
SHULENI NA MWANAFUNZI.

a. Aje na nakala (copy) ya cheti cha kuzaliwa.

b. Picha (passport)3 zilizopigwa kwenye kitambaa cha bluu nyuma.

c. Medical examination form – ijazwe na mganga mkuu wa hospitali ya serikali na  

            itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni

5. Tafadhari soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA MTITU SEKONDARI

……………………………………………………………
MAYALA J. MANAMBA

MKUU WA SHULE – MTITU SEKONDARI

                                                                    

KILOLO DISTRICT COUNCIL

MTITU  SECONDARY SCHOOL

TO THE MEDICAL OFFICER,
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……………………………………………………
…………………………………………………….

RE;...........................................................................................................................................

Please examine the above named person as his/her fitness to studies in the school;

Eye………………………………………………………………………………………………

Ears……………………………………………………………………………………

Chest…………………………………………………………………………………

Spleen………………………………………………………………………

Stool………………………………………………………………………………

Urine………………………………………………………………………

Blood……………………………………………………………………………………………

MEDICAL CERTIFICATE

I  have  examine  the  above  named  person,  and  considered  that;
………………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………………
………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………

Date…………………………………………………….Signature ………………………………………

Hospital/Heath Centre……………………………………… designation…………………………………
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