

**OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NASERIKALI ZA MITAA  
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO  
SHULE YA SEKONDARI NYALUMBU  
FOMU YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021**

SHULE YA SEKONDARI NYALUMBU,  
S.L.P 133,  
MAZOMBE  
**TAREHE.....**

**KUMB NA.....**

JINA LA MWANAFUNZI.....

S.L.P.....

.....

Ndugu,

**YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA NAKIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI  
NYALUMBU, WILAYA YA KILOLO, MKOA WA IRINGA 2021**

**1.0 UTANGULIZI;**

Ninafuraha kukuarifu kuwa, umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari NYALUMBU kwamwaka wa masomo 2021. Shule ya sekondari Nyalumbu iko umbali wa KM 85 kutoka makao makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo na inapatikana katika Mamlaka ya Mji mdogo Ilula.

Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe **11/ 1/ 2021** na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **6 hadi tarehe 8 mwezi wa 1-2020 ili uweze kusajiliwa KUMBUKA TAREHE 11/1/2021 NISIKU YA KUANZA MASOMO SIYO KURIPOTI.**

**2.0 MAMBO YA KUZINGATIA**

**3.0 SARE YA SHULE**

**WAVULANA**

- i. Suruali mbili za khaki America zenye turn up **IWE PANA ISIBANWE KUWA MODO** pia iwe ndefu soksi zisionekane.
- ii. shati mbili nyeupe aina ya tomato zamikono mifupi.
- iii. Soksi jozi mbili nyeupe,

- iv. Viatu jozi mbili nyeusi vyenye kamba na viwe na visigino vifupi.
- v. Sweta mbili za kijani.
- vi. Mkanda wa suruali ni mweusi
- vii. Saa ya mkononi

### **WASICHANA**

- i. Skirt mbili za khaki America **ISHONWE RINDA BOKS MBELE NA NYUMA** na **IWE NDEFU SOKSI ZISIONEKANE. ZINGATIA HILI**
- ii. Shati mbili nyeupe za tomato mikono mifupi.
- iii. Soksi jozi mbili nyeupe.
- iv. Viatu jozi mbili nyeusi vyenye kamba na viwe na visigino vifupi.
- v. Sweta mbili za kijani.
- vi. Saa ya mkononi

### **SARE KWA WANAFUNZI WASICHANA WA KIISLAM;**

- i. Hijabu mbili nyeupe,
- ii. Nusu kanzu mbili nyeupe zifike kwenye magoti.
- iii. Suruali mbili rangi ya Khaki America zenye upana wa kutosha au sketi ndefu soksi zisionekane marinda nane

### **SARE ZA MICHEZO**

Kila Mwanafunzi anatakiwa kuwa na sare ya michezo ambayo ni TRUCK SUIT rangi ya LIGHT BLUU

### **4.0 MAHITAJI YA DARASANI**

- i. Daftari counter book quire two kumi na mbili (12)
- ii. Kalamu za wino wa bluu kumi (10)
- iii. Mkebe (1) Rula, penseli na kifutio
- iv. Oxford Dictionary (1) STUDENTS DICTIONARY iwe ya kiingereza tu
- v. Begi la shule
- vi. Kila mwanafunzi anunue Four figure kwa ajili ya somo la hisabati nimuhimu

vii. Kila mwanafunzi anunue kitabu cha review yamasomo yafuatayo **hisabati, fizikia, kemia, baiolojia agriculture geography** na **kiingereza**

viii. Rimu moja A4

## **5.0 VIFAA VYA USAFI**

**WAVULANA**; kila mwanafunzi wakiume aje na JEMBE — (1)

**WASCHANA**; Kila mwanafunzi wa kike aje na NDOO **LITA KUMI NA MFAGIO CHELEWA**

## **7.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya elimu na mafunzo ya ufundi yenye dhamana ya elimu nchini chini ya Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo

- a) Heshima kwa viongozi, walimu, wazazi, wafanyakazi na kwa wanafunzi wote.
- b) Mahudhurio mazuri kwa kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule.
- c) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
- h) Kutunza mali za shule.

### **7.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE.**

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji

- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine, mirungu,kubeli ugoro namengineyo.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali za shule.
- g) Kudharau NEMBO za Taifa mfano Bendera ya Taifa, wimbo za Taifa na zinginezo
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba/
- i) Kusababisha ujauzito
- j) Kuoa au kuolewa
- k) Kutoa mimba
- l) Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki vurugu zitakazopelekea kukosekana kwa amani na usalama shuleni
- m) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- n) Kuwa na simu ya mkononi.
- o) Kufanya kazi ya kuendesha bajaji, Uendeshaji wa bodaboda,kuonekana au kushiriki katika kumbi za starehe

**8.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOTAKIWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI**

- a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

**TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEZO/MAAGIZO HAYA NAKUYATEKELEZA KIKAMILIFU.**

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**

.....

D.E.TUKIKO  
MKUU WA SHULE

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA  
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING  
NYALUMBU SECONDARY SCHOOL  
MEDICAL EXAMINATION FORM**

(TO BE COMPLETED BY A MEDICAL OFFICER IN RESPECT OF ALL FORM 1 ON TRENTS

1. Pupil full name.....
2. Age.....Year.....Sex.....
3. Blood count (Red and white).....
4. Stool Examination.....
5. Syphilis and other other venereal Diseases Test.....

**TO BE TEST**

6. Eye Test.....
7. Ears.....
8. Spleen.....
9. Abdomen.....
10. Urine for protein test.....
11. Pregnancy test (for girls).....

**Additional information**

(If any) eg physical defects impairment, infections chronic or Family diseases etc

.....  
.....

I certify that the above is fit /unfit to pursue his / her lesson/ duties as required

Station.....Signature.....

Date.....Designation.....

**Note; Medical Officer**

At the time of Examination please treat the individual for anything you note for pupil or employee. This completed form should be sent to the school with your acceptance form brought when you come to school. No pupils/person/employee can be enrolled/employed without certification.