

OFISINI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

SHULE YA SEKONDARI NYANZWA

SLP 74

MAZOMBE -KILOLO

MZAZI/MLEZI WA.....

YAH: MAWGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2021

Nafurahi kukutaarifu ya kuwa mwanao amechaguliwa kunjiunga na shule hi KIDATO Cha kwanza 2021 kama mwanafunzi wa kutwa anatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 SAA moja na nusu asubuhi akiambatana na MZAZI /MLEZI.

SIKU YA KURIPOTI UJE NA VITU VIFUATAVYO:

- 1) Nakala ya cheti Cha kuzaliwa
- 2) Begi la kubebea vitabu na Daftari
- 3) Taftari 9 kubwa (Counter book), daftari ndogo 9, Mkebe na vifaa vyake.
- 4) Fomu ya daktari. Apimwe mtoto na TAARIFA zijazwe katika Fomu hiyo.
- 5) Fomu ya TAARIFA za mwanafunzi ijazwe kikamilifu.
- 6) Fomu ya kukubali nafasi hii ijazwe kikamilifu

SHERIA ZA SHULE - Sheria na kanuni za shule zinazingatia vipengere vifuatavyo.

- A) Mwanafunzi anatakiwa kusimama wakati wote anakutana na mwalimu au mtu yeyote aliyemzidi umri.
- B) Mwanafunzi hatakiwi kutumia lugha mbaya kwa WALIMU na kwa watu wengine.
- C) Mwanafunzi aonyeshe umuhimu was kushirimi mazi za mikono kwa kujituma.
- D) Mwanafunzi haruhusiwi kufanya Mambo yafuatayo:

- i) Kutumia kilevi chochote
 - l) Kufuga kucha, nyele au ndevu.
 - iii) Kuvaa mavazi yasiyo ya heshima.
 - iv) Kugombana au kupigana.
 - v) Kujihusisha na mapenzi (Uasherati)
 - vi) Kuhusika Katika wizi kwa namna yeyote ile.
 - vii) Mwanafunzi kuwa na simu kwa muda wote anapokuwa shuleni.
- E) Mwanafunzi anatakiwa kukimbia mara moja kila anapoitwa.

MAKOSA YANAYOWEZA KUMFUKUZKSHA MWANAFUNZI SHULE

- A) Kutumia kilevi
- B) Wizi
- C) Kujihusisha na mapenzi, kupata au kusababisha mimba
- D) Kupigana, Kugombana au kusababisha vurugu.
- E) Kutumia Lugha ya matusi
- F) Utoro wa kudumu

SARE ZA SHULE

A) WAVULANA

- 1) Suruari rangi ya kijanijedhi yenye Malinda na mifuko miwili mbele mmoja nyuma.
- 2) shati jeupe mikono mifupi yenye kifuko upande wa kushoto.
- 3) Vatu vyeusi vya ngozi kwa kutunga na kamba vyenye kisigino kifupi na soksi nyeupe
- 4) Sweta rangi ya bendera ya Taifa

B)WASICHANA

- 1) Sketi rangi ya kijanijedhi (Mshono Linda box) lwe ndefu kufunika soksi.
- 2) Blauzi jeupe mikono mifupi yenye kifuko upande wa kushoto.
- 3) Vatu vyeusi vya ngozi kwa kutunga na kamba vyenye kisigino kifupi na soksi nyeupe
- 4) Sweta rangi ya bendera ya Taifa

TANBIHI: kila Mwanafunzi aje na sare za michezo, bukta au traksuti rangi ya bluu.

Nakutakia maandalizi mema

Z.S. Fyataga

.....

MKUU WA SHULE

NYANZWA SEKONDARI