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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE
YA SEKONDARI UHAMBINGETO MWAKA 2021

Ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika
Shule ya Sekondari Uhambingeto kwa mwaka 2021. Unatakiwa kuripoti shuleni
tarehe 11/01/2021 siku ya Jumatatu saa moja kamili asubuhi ukiwa na
mzazi/mlezi wako.

1. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
Serikali inagharamia elimu hivyo mwanafunzi atasoma bila mzazi kulipa ada
isipokuwa kama kuna mchango wa fedha ambao wazazi kupitia vikao na kamati /
bodi ya shule iliridhia kwa pamoja. Aidha, wajibu wa mzazi ni kununua sare za
shule, Vifaa vya kujifunzia kama madaftari, kalamu, kugharamia chakula kwa
wanafunzi wa kutwa na hostel (daharia) na matibabu.

SARE YA SHULE
A. WAVULANA
a) Suruali mbili (02) za rangi ya kijani kibichi zenye marinda mawili kila
upande. Suruali isiwe ya kubana (modo) chini na juu.
b) Shati mbili (2) rangi nyeupe tetron za mikono mirefu.
c) Tai mbili (2) rangi ya kijani kibichi.
d) Viatu vyeusi vya kamba jozi mbili (02) ( vyenye visigino vifupi )
e) Sweta zenye rangi ya Zambarau (02)
f) Soksi nyeusijozi mbili (02)
g) Track Suit rangi ya bluu na Raba jozi moja (1) kwa ajili ya michezo.
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B. WASICHANA
a) Shati mbili (2) tetroni rangi nyeupe ya mikono mirefu.
b) Sketi mbili za kijani kibichi linda box, malinda nane. Sketi iwe ndefu
kuvuka magoti.
c) Viatu vyeusi vya kamba jozi mbili (2) vyenye visigino vifupi
d) Sweta zenye rangi ya Zambarau mbili (02)
e) Track Suit rangi ya bluu na Raba jozi moja (1) kwa ajili ya michezo.
f) Soksi nyeupe jozi mbili (2)

C. KWA WASICHANA WA KIISLAMU
a) Suruali jozi mbili (02) rangi ya kijani Kkibichi isiyo bana /Sketi ndefu
inayovuka magoti.
b) Hijabu nyeupe mbili (02)
c) Shati za tetroni nyeupe nusu kanzu mbili (02) zenye mikono mirefu,
ziwe pana na zisizoangaza.

D. MAHITAJI BINAFSI YA MWANAFUNZI (KITAALUMA)
Mwanafunzi anapokuja kuanza kidato cha kwanza aje na mabhitaji yafuatayo
atakayotumia darasani.
i. Daftari kubwa 10 (counter book, 2 quire)) kwa kuanzia.
ii. Rula, peseli na karamu za wino za kutosha.
iii. Mkebe (Mathematical set) 01
iv. Kamusi (Dictionary) ya Kiingereza moja (01)

E. MAHITAJI MENGINE YA SHULE
i.  Bunda moja (01) la karatasi A4 (Duplicating Ream Paper A4) kwa ajili
ya kudurufia mitihani na kufanyia mazoezi darasani. Siku unayoripoti
shuleni utaikabidhi ofisi ya Mkuu wa Shule.
ii. Ufagio wako wa kufanyia usafi kwenye mazingira ya shule, wakati wote
utautunza mwenyewe.

NB: FOMU/ VITU MUHIMU ANAVYOTAKIWA KUJA NAVYO WAKATI WA KURIPOTI NI:
i. FOMU YA AFYA (Medical Examination Form) — Imeambatanishwa.
ii. KIVULI CHA CHETI CHA KUZALIWA (Photocopy).

Nakutakia maandalizi mema,

MALENGA M. LUKUVI
MKUU WA SHULE



SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na.25 ya mwaka 1978 na inazingatia
miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya
Elimu, pamoja na Ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa
masuala ya Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo muhimu yafuatayo:

a)

b)
c)

d)

e)
f)
)
h)
)
)
K)
1)

Mahudhurio

Kuthamini muda wa kuwepo mahali unapotakiwa kwa mujibu wa ratiba au

maelekezo kutoka Uongozi wa Shule.

i. Kuwahi kufika shuleni na kuwa mstarini saa 12.30 (saa kumi na mbili na
nusu) asubuhi kila siku za masomo

ii. Kuhudhuria shuleni kwa muda wote wa masomo kwa siku zote

iii. Kuhudhuria kazi zote za mikono

iv. Kuhudhuria mikutano ya shule mfano Baraza la shule,Ukaguzi wa usafi,
kupandisha Bendera ya Taifa,Maandamano, vikao vya Madarasa,Masomo ya
Dini n.k.

v. Kuitika miito ya dharura mara moja

Kuwathamini na kuwaheshimu wanafunzi wenzako wote wakubwa kwa wadogo

Kusimama na kusalimu Mwalimu au mtu yeyote anayekuzidi umri anapopita au

kuingia mahali ulipo na kupokea mizigo ni lazima.

Ni wajibu wako mwanafunzi Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, kutii kengele

na Kuwabhi kila mahali utakapohitajiwa na kwa wakati.

Kutumia lugha nzuri wakati wote unapokuwa shuleni na hata nyumbani

Kuthamini na kuheshimu kazi za aina zote

Kushirikiana na kusaidiana na wanafunzi wengine katika kazi

Kuitika wito mara moja kukimbilia aliko anayekuita

Kuheshimu bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa vyama, serikali na Nembo ya

Taifa, Wimbo wa Taifa, wimbo wa shule na fedha za Taifa

Kuheshimu vikao ,Ofisi za shule mali binafsi na za umma

Kukaa kimya darasani na mahala pengine popote penye mkusanyiko.

Kutoka nje kwa ruhusa ya mwalimu au kiongozi wa darasa

m) Huruhusiwi kutumia madawa ya kulevya kama pombe au sigala ndani na nje ya

shule
Kuwa mfano mzuri wa kuigwa (kitabia) uwapo ndani na nje ya shule
Si ruhusa kugombana, au kutukana, au kupigana
Huruhusiwi kushiriki uasherati (uzinzi), Wizi na utapeli
Huruhusiwi kutoka nje ya mipaka ya shule bila kibali maalum baada ya kufika
shuleni.Kibali maalumu cha ruhusa kitatolewa na mwalimu wa zamu au mwalimu
wa Darasa au mwalimu wa malezi.
Usitembelee maeneo yafuatayo bila ruhusa toka kwa mwalimu
I. Ofisi za shule
ii. Maabara
lii. Nyumba za wafanyakazi / walimu



s) Hurusiwi kabisa kutembelea maeneo yafuatayo ukiwa ni mwanafunzi ama ikiwa

ni mida ya darasani au ukiwa nyumbani siku za wikiendi.
I.  Vilabu vya pombe au bar (Sehemu zote zinazouza vileo)
ii. Majumba ya kufikia wageni. (Guest House/ Lodge)
iil. Majumba ya starehe kama vile majumba ya disco au klabu.
Iv. Nyumba za kuoneshea mpira au kucheza michezo ya video.
v. Sehemu wanazokodisha mikanda ya video. (Studio)

UTARATIBU WA UVAAJI SARE YA SHULE

Unapaswa kuwa na sare ya shule zinazokubalika na kwa wakati kama
utakavyopangiwa kwa:

a) Wakati wa masomo

b) Safari za nje ya shule kwa jina la shule

c) Wakati wa maandamano

d) Kuwa na Nguo za Michezo na vazi la kazi za mikono
Ni marufuku mwanafunzi kuvaa viatu vyenye kisigino kirefu, soli ndefu au pana
wala kiatu kilichochongoka mbele, mkanda usio mweusi, mkanda wa
nguo/kitambaa, mapambo mengine kama heleni, mikufu, bangili hayaruhusiwi..
Pia ni marufuku kufuga rasta, nywele ndefu, ndevu, kupaka kucha rangi,
kupaka wanja, kupaka piko, kujichubua, kunyoa kipara au kiduku.
Atakayepatikana na makosa haya atarudishwa nyumbani na kumwita mzazi ama
kufukuzwa shule kabisa.

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE:

a) Wizi

b) Utoro

c) Ulevi wa aina yeyote

d) Uvutaji au uuzaji wa bangi, sigara, mirungi, kubeli na mihadharati mingine.
e) Kosa la jinai

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

g) Kuoa au kuolewa

h) Kupata au kusababisha mimba.

i) Kutoa au kushawishi kutoa mimba.

J) Kugoma, kuchochea au kusababisha mgomo

k) Uzinzi,Ushoga , usagaji, na ubakaji au ulawiti

I) Kupiga au kupigana

m) Kudharau Bendera , Nembo, fedha, Wimbo na Viongozi wa kitaifa
n) Kumiliki simu ya Mkononi

0) Kugomea/ kukataa adhabu kwa makusudi

p) Makosa mengne yafananayo na hayo hapo juu.



WAGONJWA

Mwanafunzi atakapougua atapata kibali cha kwenda kutibiwa kutoka kwa Mwalimu wa
zamu au Mwalimu wa darasa au mwalimu mlezi.Shule haitoi huduma za afya , hivyo
mzazi atawajibika kutoa gharama za matibabu za mwanae pindi atakapougua akiwa
kwenye mazingira ya shule na iwapo atafikishwa kwenye vituo vya kutolea huduma
(Zahanati) na uongozi wa shule.

USAFI

Utawajibika kushughulikia
i. Usafi wako binafsi (Mwili na mavazi)
ii. Usafiwa maeneo ya shule utakayopangiwa na mwalimu wa zamu au kiranja

UTORO
Mwanafunzi ambaye hatahudhuria shuleni bila taarifa atahesabiwa kuwa ni mtoro.
Taarifa ya kutohudhuria shuleni iwasilishwe shuleni siku hiyo ya matatizo kwa Mwalimu
wa zamu au Mwalimu wa darasa.

MWISHO

Tafadhari hakikisha umesoma kwa makini na kuzielewa sheria zilizoainishwa hapo juu
ili uweze kuishi kwa furaha na amani hapa shuleni.



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
UHAMBINGETO SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

(To be completed by a Medical Officer in respect of all form ones students)

Student’s full NAME...... o e
Age i Year i SEX v
s Blood count (Read and White)..........cceiiiiiiiiii e

T O 0 10 ) I == 100110 = [0 o

i Urine for protein test...... ..o e

& Test of pregnancy (FOr girls only)........ceoiii i e e

Additional information (If any) e.g. physical defects impairment Infections chronic or family
diseases etc

Note: Medical Officer

At the time of examination please treat the individual for anything you note for pupils
semployee. This completed form should be sent to the school with your acceptance form
brought when you come to school. No student can be enrolled without this certification
physical fitness..
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