

**OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA KILOLO**

SHULE YA SEKONDARI UKWEGA,

S.L.P 176,

MAZOMBE – KILOLO.

SIMU: **0621 864 636**

14 – 12 – 2020.

KUMB. NA UKSS/KIL/IR/KDC/2020/02

KWA MWANAFUNZI:

S.L.P

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI UKWEGA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya sekondari ukwega ipo katika kijiji cha mkalanga kata ya ukwega, tarafa ya Kilolo, umbali wa kilometa 50 kutoka halmashauri ya wilaya kilolo. Mhula wa kwanza wa masomo utanza Tarehe 11.01.2021

2. OSARE ZA SHULE

A. WAVULANA

- i. Suruali mbili rangi kijani jeshi. mshono ; Chini upana nchi 14 wenye mkunjo (turn up) yenye marinda mawili na mfuko wa nyuma usio na zipu.
- ii. Mkanda mweusi wa suruali upana nchi mbili wenye ruksi, usiwe na nembo yeyote
- iii. Mashati mawili meupe mikono mifupi
- iv. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na visigino virefu pea mbili
- v. Sweta rangi ya kijani jeshi yenye v upande wa mbele
- vi. Soksi nyeusi pea mbili
- vii. *Truck suit* nyeusi yenye mistari myeupe pea moja

- viii. viatu vya michezo pea moja
- ix. shamba dress suruali rangi ya damu ya mzee moja, mshono zingatia namba moja hapo juu.

B. WASICHANA

- i. Sketi mbili ndefu zinazovuka magoti rangi kijani jeshi nzito. Mshono; yenye malinda box, mfuko upande wa kulia, mkanda nchi mbili
- ii. Mashati mawili meupe mikono mirefu
- iii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba, visivyo na visigino virefu pea mbili
- iv. Sweta rangi ya kijani jeshi yenye v upande wa mbele angalau moja
- v. soksi nyeupe pea mbili
- vi. Track suit nyeusi yenye mistari nyeupe pea moja
- vii. Raba kwa ajili ya michezo pea moja
- viii. Shamba dress moja, gauni la rangi ya damu ya mzee refu, mshono solo.

ZINGATIA

- 1. Mwanafunzi hataruhusiwa kuvaa nguo nyingine nje ya sare za shule. Hivyo, asije na nguo nyingine nje ya maelekezo haya, atakaguliwa.
- 2. Mwanafunzi anatakiwa kuripoti shuleni akiwa amevaa sare ya shule tayari kwa kuanza masomo

3.0. MAHITAJI KWA WANAFUNZI WOTE.

- a). Bunda moja la karatasi (Rimu A4 – Dolphin)
- b) Daftari kumi (Counter book – Quire 3), daftari ndogo (msomi) kumi na mbili kwa ajili ya mazoezi.
- c) Mathematical set (mkebe) moja
- d) Dictionary moja
- e) Vifaa vya chakula: Sahani moja, Bakuli moja, Kikombe kimoja na Kijiko kimoja.
- f) Vifaa vya usafi: mfagio (chelewa)

4.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu Na 25 ya mwaka 1978 na Kama ilivyorekebisha kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya elimu chini ya Ofisi ya Raisi – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa shule. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo;

- a). Heshima kwa viongozi, Wazazi/walezi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima kwa kila mwanafunzi.
- b). Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya darasa kulingana na ratiba ya shule ni jambo la lazima.
- c) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule ni jambo la lazima
- d). Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa ni lazima
- e). Kuthamini na kutunza mali za umma, Endapo mwanafunzi atasababisha uharibifu wowote wa mali ya shule/umma, mzazi/mlezi atawajibika kulipa mali hiyo

5.0. MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA

MASOMO AU KUFUKUZA SHULE.

- i) Wizi
- ii) Uasherati, ubakaji na ushoga
- iii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, mirungi, cocaine, kuberi.
- iv) Makosa ya jinai
- v) Kupigana au kupiga
- vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- vii) Kudharau kwa makusudi bendera ya Taifa
- viii) Kuoza au kuolewa
- ix) Kupata mimba na kusababisha mimba ndani na nje ya shule
- x) Kutoa mimba
- xi) Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu

- xii) Kukataa adhabu kwa makusudi
- xiii) Kuwa na simu ya mkononi

6.0. MAMBO MENGINE MUHIMU

i. Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali na form hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni

ii. Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai

iii. Form ya wazazi kukiri kukubaliana na sheria na kanuni za shule, pamoja na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule

NB: Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU KATIKA SHULE HII

.....
AIDAN M. NJAVIKE
MKUU WA SHULE

MEDICAL EXAMINATION FORM
UKWEGA SECONDARY SCHOOL
P.O BOX 176 – MAZOMBE (KILOLO)

(To be completed by medical officer in respect of all form entrants.)

Full name:
Age:years. Sex :
Blood count (Red and white):
Stool examination:
Urine analysis:
Syphilis test:
Eye test:
T.B test:
Ears :
Chest :
Spleen :
Abdomen :

ADDITIONAL INFORMATIONS (Physical or chronic family disease, etc)

.....
I(Name), I certify that the above is fit
/not fit to pursue studies.
Signature :
Designation :
Section :
Date : Official stamp:

N.B: Note any others, at the time of medical examination of an individual.
Pupils : You must bring the complete filled form when you come to school. Pupils
without certificate of physical fitness will not be accepted.

.....
AIDAN MESHACK NJAVIKE
HEADMASTER

**. OFISI YA RAIS – TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA KILOLO
SHULE YA SEKONDARI UKWEGA
FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA SHULE NA MASHRTI YAKE**

A. MWANAFUNZI.

Mimi, Nimesoma kwa makini barua ya maagizo ya kujiunga na shule pamoja na taratibu zake . Kwa heshima na unynyekevu mkubwa ninakubali nafasi hii na nitafuata taratibu, kanuni na sheria za shule hii.

B. MZAZI / MLEZI.

MimiMzazi/Mlezi wa
Ambaye amechaguliwa kujiunga na shule yako. Nimesoma maagizo ya kujiunga na shule na sheria zake. Hivyo, ninakubali nafasi hii na ninaahidi kumtimizia mtoto wangu maagizo yote ya kujiunga na shule hii katika muda uliopangwa. Pia nitashirikiana daima na shule yako katika kumkuza na kumlea mtoto wangu.
Ahsante .

Jina la mzazi / mlezi :

.....

Anwani :

Kitongoji / Mtaa:

.....

Simu Namba:

Tarehe :

Saini