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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI UDZUNGWA
WILAYA YA KILOLO MKOA WA IRINGA MWAKA 2021

UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii kwa
mwaka 2021. Shule ya sekondari Udzungwa iko umbali wa kilometa 62 Kusini Mashariki mwa
mji wa Iringa. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti
shuleni kuanzia tarehe 09/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe  18/01/2021. Baada  hapo
unaweza kupoteza nafasi yako.

1.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
1.1 SARE ZA SHULE

               (a)WAVULANA

 Suruali mbili za khaki, sampuli ya kitambaa imeambatanishwa kwenye fomu hii. Suruali 
iwe na malinda mawili kila upande na nchi 17 za mzingo wa chini.

 Mashati meupe mawili ya mikono mirefu
 Tai nyeusi
 Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba jozi mbili
 Soksi nyeusi jozi mbili
 Trakisuti nzito pana nyeusi yenye mstari mweupe pembeni jozi mbili
 Sweta la shule la brauni jozi moja.
 Suruali mbili damu ya mzee kwa ajili ya kuvaa mwanafunzi akiwa kazi za nje ya darasa
 Tisheti ya Kahawia.
 Sweta jeusi lenye kofia kwa ajili ya mwanafunzi kujikinga baridi
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(b) WASICHANA
 Sketi mbili za darasani zenye marinda nane ya kupanga (malinda manne mbele na manne 

nyuma),  mkanda nchi mbili. Sampuli ya kitambaa imeambatanishwa pamoja na fomu 
hii. Mfuko upande wa kushoto.

 Mashati meupe mawili mikono mirefu
 Tai fupi ya kijani kitambaa kama cha sketi
 Viatu vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu jozi mbili
 Soksi nyeupe jozi mbili
 Sweta la shule la brauni jozi moja.
 Trakisuti nyeusi pana nzito yenye mstari mweupe pembeni jozi mbili
 Tisheti ya Kahawia.
 Shamba dress (sketi) kitambaa cha damu ya mzee malinda nane (manne mbele na manne 

nyuma)  na mkanda nchi mbili.
 Hijabu rangi nyeupe iishie kwenye viwiko vya mikono na ifunike kifua.
 Sweta jeusi lenye kofia kwa ajili ya kujikinga baridi

NB: Ni muhimu kuzingatia sare ya shule kwa sababu mwanafunzi hataruhusiwa 
kuja na nguo nyingine zaidi ya hizo zilizo ainishwa hapo juu.

1.2 MASOMO 
Uwapo shule pamoja na mambo mengine utakayojifunza utasoma masomo yafuatayo:
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Masomo yote yatafundishwa kwa lugha ya Kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili. Hivyo
mwanafunzi atatakiwa kujifunza lugha ya Kiingereza kwa bidii zaidi awapo shuleni ili aweze
kuyamudu masomo hayo.

NB: Lugha kuu ya mawasiliano wakati wote  uwapo shuleni ni lugha ya Kiingereza.

1.3 MAHITAJI YA KITAALUMA
 Mkebe wa vifaa vya hesabu  (Mathematical set/Compax box)
 Daftari kubwa  15(Counter  books quire 3)
 Vitabu vya rejea kwa ajili ya kujisomea  (Review Books)
 Kalamu, rula, ufuto, penseli, na vifaa vingine vya kitaaluma

USHAURI: Mzazi unashauriwa kununua walau kitabu kimoja kimoja kwa kila somo pamoja 
        na kamusi ya Kiingereza kwa Kiingereza.

2.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
2.1 Shule ina endeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu namba  25  ya mwaka 1978 

na kama ilivyo rekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha, ina 
zingatiwa miongozo yote inayo tolewa na Wizara Ya Elimu, Sayansi, Tekinologia
na Ufundi yenye dhamana na elimu nchini na ofisi ya Rais (TAMISEMI) yenye 
jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya 
msingi ya fuatayo mara baada ya kufika shuleni: 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na 
jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana 
na ratiba ya shule ni lazima.

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya 

kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako 
katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapo takiwa.
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote (daily routine) na
i) Kutunza mali za umma, za kwako na za mwenzio.

2.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA 
AU KUSIMAMISHWA SHULE:

a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, 

Cocane, mirungi, kuberi nk.
e) Kupiga au kupigana
f) Kuharibu kwa makusudi mali za umma, na za wenzio
g) Kudharau bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito au kuwa na mimba
i) Kuoa au kuolewa
j) Kutoa mimba
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki mgomo kuvuruga amani na 

usalama wa shule au watu.
l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
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m) Kuwa na simu ya mkononi( mwanafunzi asije na simu wala kuwekeza 
kwa mtumishi yoyote simu, line, chaja au memory card).

NB: Utaratibu wa mawasiliano kwa wanafunzi wote wataelekezwa wafikapo shuleni. Ni
marufuku mwanafunzi kufanya mawasiliano kwa mzazi/mlezi nje ya utaratibu 
uliowekwa na uongozi wa shule.Kinyume chake hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa 
kwa mwanafunzi atakayevunja utaratibu huo.

3.0 MKATABA WA KUKUBALI   NAFASI HII.
a) (Ijazwe na mzazi/mlezi wa mwanafunzi)

Mimi…………………………………….................................……… mzazi/mlezi 
nakubali/nakataa(jina la mwanafunzi)……………………………………ajiunge 
na Shule ya Sekondari Udungwa na nitampa vifaa na mahitaji kama ilivyoagizwa. 
Vile vile naahidi kuwa nitatoa ushirikiano kwa walimu katika kumlea mtoto hadi 
hapo atakapo hitimu masomo yake. 
Anuani…………………………………..namba ya simu………….............

b) (Ijazwe na mwanafunzi)
Mimi…………………………………………nakubali/nakataa kutii sheria na 
kanuni za shule na maagizo yote yatakayo tolewa na mkuu wa shule, walimu na 
mtu yeyote mwenye mamlaka.
Sahihi………………………………. Tarehe………………………

MOTO WA SHULE NI “THE ROOTS OF EDUCATION ARE BITTER 
WHILE FRUITS ARE SWEET” 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

………………………………
ASHERI MBOGORA MANYAMA

MKUU WA SHULE

4. MEDICAL EXAMINATION FORM
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Ijazwe na daktari wa hospitali au kituo cha afya na sio zahanati.

Please examine the above mentioned student on the following:

(a) Eye problem, normal ………………………… Affected ……………………..

(b) Ear,              normal …………………………. Affected ….............................

(c) Pregnancy test …………………………………………………………………

(d) Blood test ……………………………………………………………………..

(e) Urinalysis ………………………………………………………………………

(f) Stool ……………………………………………………………………………

(g) Any chronic disease/s …………………………………………………………

I hereby certify that, the examined student is fit/unfit to be registered for the above mentioned
course as far as his/her health is concerned.

Name………………………….Signature…………..Title……………………………
Date……….
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