Sheria Ndogo za (Matangazo ya Biashara) za Halmashauri ya Wilaya ya

Kilolo

TaNGAZO LA SERIKALI NA.. 51 la tarehe 13/3/2009

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA
(Sura. 290)

Zimetungwa chini ya kifungu vya 7(1) na 16(1)

SHERIA NDOGO ZA (MATANGAZO YA BIASHARA) ZA HALMASHAURI YA
WILAYA YA KILOLO ZA MWAKA 2009

1. Sheria ndogo hizi zitajulikana kama Sheria ndogo za uwekaji wa
(Mabango ya Biashara) za Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo

2. Sheriandogo hizi zitaanza kutumika katika eneo lolote la Halmashauri
ya Wilaya ya Kilolo baada ya kuchapishwa katika gazeti la Serikali.

3. Katika Sheria ndogo hizi;

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo; "Afisa
mwidhinishwa" maana yake ni Mweka Hazina wa Wilaya ya Kilolo
au Afisa yeyote wa Halmashauri aliyeidhinishwa na Halmashauri;

“Matangazo ya Biashara” maana yake ni maandishi yoyote yaliyoandikwa
na kubandikwa kwenye vibao vyovyote vitoavyo,au visivyotoa
mwanga,vilivyosimikwa chini au vilivyobandikwa kwenye kuta za
nyumba kwa madhumuni ya kutangaza biashara,

“Mkurugenzi”

“Vibao vya matangazo’ maana yake ni vibao vyote vilivyosimikwa katika
enco la wazi au vilivyobandikwa kwenye nyumba au maandishi yenye
kuelezea habari za biashara ya aina Fulani au kuelezea biashara
maVyoendeshwa

Mfanyablashara" maana yake ni mtu yeyote anayefanya biashara yoyote
ya'kutengeneza au kuuza bidhaa eneo la Halmashauri.

4. Kila mfanyabiashara katika eneo la Halmashauri ambaye ana
tangazo la Biashara atatakiwa kulipa ushuru wa vibao vya matangazo ya
biashara kama ilivyooneshwa kwenye jedwali la sheria ndogo hizi kwa
kila mwaka.

131

Jina

Eneco la
kutumika

Tafsiri

Kulipa
ushuru



Sheria Ndogo za (Matangazo ya Biashara) za Halmashauri ya Wilaya v
Kilolo

Tangazo la Serikaii Na. 51 ;(',';*:~~.,-.‘m’fuic-u,
KUNDI ‘C’ — Biashara ambazo hazikutajwa hapo juu

Matangazo yasiyong’aa usiku

(@)  Yaliyozidi Futi za Mraba 1......... B PO s Tshs.  5,000.00

(b) Yanayozjdi Futi za Mraba 2 lakini siyo zaidi Mita za mraba 2.. Tshs. 10,000.00
(€)  Yanayozidi MitazaMraba 2. Tshs. 10,060.00

Matangazo yanayong’aa usiku

(2)  Yasiyozidi Futi za Mraba ... Tshs. 15,0000.00
(b)  Yanayozidi Futi za Mraba 2 lakini siyo zaidi Mita za Mraba 2. Tshs. 20.000.00
(c)  Yanayozidi Mita zaMraba 2. Tshs. 25,000.00
KUNDI ‘D;

Kuvumisha matangazo kwenye vyombo vya barabarani kwa siku moja.... Tshs. 20,000.00

Lakiri ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo ili gongwa kwenye Sheria
Ndogo hizi za Matangazo ya Biashara kutokana na Azimio la Halmashauri
Na. 184/2008 lililopitishwa tarehe 20 Juni mwaka 2008.

Bosco O. Nouncury,
Mkurugenzi Mtendaji (W)
Kitolo

ANNA J. MsoLa,
Mwenyekiti
Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo

NAKUBALI,

Dodoma, MHE. Mi1zENGO K AYANZA PETER PINDA (MB.),
9 Januari, 2009 : Waziri -Mkuu
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