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UTANGULIZI:

Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo imebeba dhamana ya kusimamia shughuli za maendeleo na
utoaji wa huduma mbalimbali za kijamii, kiuchumi na za kiutawala ikiwa ni pamoja na
kuhakikisha kuwa idara na vitengo mbalimbali vinatekeleza majukumu yao kwa uaminifu na
katika ubora wa hali ya Juu na kuwawezesha wadau mbalimbali kutekeleza majukumu yao
kwa kuwajengea mazingira mazuri ya kazi.

Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo imeamua kuanzisha mkataba wa utoaji huduma kati yake na
wapokea huduma. Mkataba huu unaainisha viwango vya huduma ambavyo tunaamini
walengwa wetu wana haki ya kuvitarajia kutoka kwetu. Mambo muhimu ambayo
yanaelekezwa katika mkataba huu ni utawala bora haki na wajibu wa Watendaji na wateja
kwa lengo la kuboresha huduma kwa wateja wetu. Kwa maana hiyo, dhana ya utekelezaji
wa mkataba huu inalenga kuongeza ubora wa huduma kwa umma, ufuatiliaji wa mara kwa
mara, upimaji wa mafanikio na kutoa kwa umma matokeo ya upimaji. Mkataba huu pia,
unabainisha huduma mbalimbali zitakazotolewa, viwango vya ubora vinavyotarajiwa na
kufafanua haki na wajibu wa wateja wetu. Aidha, mkataba huu unatoa utaratibu wa jinsi ya
kupokea malalamiko ya wateja inapotokea kuwa huduma zinazotolewa ni chini ya viwango
Pia mkataba umeelekeza namna wateja wetu wanavyoweza kutufikia kwa maana ya

kuwapa anuani yetu.

Mkataba wa huduma kwa mteja, utaiwezesha Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo kuweza
kujipima na kuona kama kweli imeweza kutimiza matarajio ya wateja wake kwa viwango vya
ubora wa hali ya juu ambao umekubaliwa kwenye mkataba. Marejesho ya mara kwa mara
yatatuwezesha kubaini maeneo yale tunayofanya vizuri na kwa hiyo kuyadumisha, lakini pia
maeneo yale yenye mapungufu kuona ni kwa jinsi gani tunaweza tukayaboresha. Dhana ya
kazi zinazojali matokeo au mteja haitakuwa na maana, kama hatutakubali kazi zetu
kupimwa, ili kuona wale tunaowajibika kwao wanaridhika kwa kiasi gani na huduma zetu.
Mkataba huu kwa kiasi kikubwa ni kipimo cha kujiona tumefikia ubora upi wa viwango vya

utendaji kama Watumishi wa Umma.



Ili mkataba huu uweze kutoa matunda yaliyokusudiwa, tutaendeleza haja ya kuwa na
mahusiano mazuri ya kikazi na wateja wetu pamoja na watumishi.

Mkataba huu, unafungua ukurasa mpya wa kuwashirikisha wateja katika kupima utendaji
wetu kama watumishi wa umma. Tutakuwa tumefungua ukurasa mpya wa kuwashirikisha
katika kutupima kama jinsi tunavyowajibika kwao kama Watumishi wa Umma. Tutaheshimu

maoni ya wateja wetu daima.

Wale wote watakowasilisha maoni au malalamiko yao watajibiwa ilimradi waonyeshe majina
na anuani zilizo sahihi. Kwa wale ambao watashindwa kutaja majina au anuani zao

tunaahidi pia kuwafikishia majibu yetu kwa njia ya vyombo vya habari.

Hata hivyo wale wanaoona kutokupendezwa na utaratibu wa kuwasilisha malalamiko yao
kwetu, kwa sababu yoyote ile, wanao uwezo bado wa kufanya hivyo kwa kupitia mamlaka
vyombo vingine wanavyoamini vinaweza kushughulikia vema zaidi kero zao.

Moja ya mamlaka/vyombo hivyo na anuani zao ni kama ifuatavyo:-

1. KATIBU,
TUME YA UTUMISHI WA UMMA,
S. L. P. 905,
DAR ES SALAAM.

2. MWENYEKITI,
TUME YA HAKI ZA BINADAMU,
S. L. P. 2643,
DAR ES SALAAM.
SIMU: (255) 022-2110607 NA 022-2110141

3 OFISI YA MKUU WA MKOA,
5 L P.-858,
IRINGA.

4 OFISI YA MKUU WA WILAYA,
5. L. P. 2320,
KILOLO.



Mkataba wa huduma kwa mteja, utaiwezesha ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya
Wilaya ya Kilolo kuweza kujipima na kuona kama kweli tumeweza kutimiza matarajio ya
wateja wetu kwa viwango vya ubora ule ambao tutakubaliana kwenye mkataba. Marejesho
ya mara kwa mara yatatuwezesha kubaini maeneo yale tunayofanya vizuri na kwa hiyo
kuyadumisha, lakini pia maeneo yale yenye mapungufu kuona ni kwa jinsi gani tunaweza

tukayaboresha.

Dhana ya kazi zinazojali matokeo au mteja haitakuwa na maana, kama hatutakubali kazi
zetu kupimwa, ili kuona wale tunaowajibika kwao wanaridhika kwa kiasi gani na huduma
zetu. Mkataba huu kwa kiasi kikubwa ni kipimo cha kujiona tumefikia ubora upi wa viwango
vya utendaji kama Watumishi wa Umma. Ili mkataba huu uweze kutoa matunda
yaliyokusudiwa, tutaendeleza haja ya kuwa na mahusiano mazuri ya kikazi na wateja wetu

pamoja na watumishi.

Nawasilisha kwenu mkataba huu, nikitarajia kuwa sasa tutakuwa tumefungua ukurasa mpya
wa kuwashirikisha katika kutupima kama jinsi tunavyowajibika kwenu kama Watumishi wa
Umma. Huu ni mwanzo, lakini bado nafasi ipo ya kupata maoni ya wadau wetu ili pale
ambapo hapajakidhi matarajio yenu tuweze kwa pamoja kupaboresha na kujenga mstakabali
mzuri wa kuuendeleza mji wetu na watu wake. Tutaheshimu maoni ya wateja wetu daima
na mazingira ya wakati, na kwa hiyo, tunawakaribisha kwa mikono miwili muupitie mkataba
huu na muelewe nini tumekusudia kuwafanyia katika jitihada za kuwajali na kuwaondolea
kero mbalimbali zinazowakwaza, lakini kubwa zaidi ni kujenga mazingira mazuri
yatakayomuwezesha kila mtu kutoa mchango wake katika jitihada za Tg};[‘(a}ﬁetu, kukuza

uchumi na kuupiga vita umaskini.

ALOYCE KWEZ?
MKURUGENZI MTENDAJI
HALMASHAURI YA WILAYA
KILOLO
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1.0 DIRA, DHIMA NA MALENGO
1.1DIRA

Dira ya Halmashauri ya wilaya ya Kilolo ni "kuwa Mamlaka yenye mtizamo endelevu wenye
kuzingatia utawala bora ili kuwezesha wananchi wake kuwa na maisha bora ifikapo 2025,

1.2 DHIMA

Dhima ya Halmashauri ya wilaya ya Kilolo ni "kuratibu utoaji wa huduma bora za kijamii na
kiuchumi, kusimamia amani, utulivu na utawala bora kwa kuzingatia ushirikishwaji wa wadau
wote ili kuleta maendeleo endelevu na kuondoa umasikini”.

2. MADHUMUNI YA MKATABA:
Madhumuni ya mkataba huu wa huduma kwa wateja ni kuiwezesha Halmashauri ya Wilaya

ya Kilolo kuongeza ufahamu wa ubora na upatikanaji wa huduma inazotoa kwa wateja wake.
Mkataba huu utawawezesha watumiaji huduma kuwa na ufahamu na uelewa mpana zaidi wa
kazi za ofisi za Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo, Mkurugenzi kuweka wazi namna watumiaji

huduma wanavyoweza kuwasiliana na ofisi hii.

Mkataba pia unabainisha namna wateja wanavyoweza kuwasiliana na kutoa dukuduku zao,
iwapo huduma zitolewazo zitakuwa za chini ya ubora unaokubalika. Aidha kuwathibitishia
wateja juu ya kupatiwa haki, pale itakapobainika kuwa madai yao yana ukweli.

Mkataba huu kwa maneno mengine una lengo la kukuza ushirikano baina ya Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo na wateja wake na kuweka wazi zaidi makujumu yake
yaweze kueleweka vema na hivyo kutoa fursa ya ushirikiano mpana zaidi na wadau wake

katika kuchangia mawazo na kwa hiyo kuwa ni sehemu muhimu ya ofisi hii.

3. MAJUKUMU NA KAZI ZA HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO:
Kwa mujibu wa Sheria ya Serikali za Mitaa (Mamlaka za miji na mamlaka za wilaya)

ya mwaka 1982, Majukumu ya Halmashauri ya Wilaya yamefafanuliwa ikiwa ni pamoja na

taratibu za utendaji wake wa kazi kama ifuatavyo:-
(i) Kudumisha amani, utengamano na utawala bora,
(i) Kuhimiza maendeleo ya kiuchumi ya wakazi wa Halmashauri

(iii) Kutoa huduma za kijamii kwa wakazi wa Halmashauri.
I



(iv) Kuharakisha maendeleo ya kijamii na kiuchumi ya eneo la Halmashauri
ya Wilaya

(v) Kugatua madaraka ngazi za chini (Kata na vijiji)

(vi) Kuhimiza ushiriki wa Kidemokrasi wa wananchi
katika utoaji wa maamuazi.

Mkataba unaendelea kuwa ni dira ya utendaji kazi zenye ufanisi, na zinazojali wateja kama
inavyoainishwa kwenye sera ya Menejimenti na ajira. Kama mkataba huu una uwezo bado
wa kukidhi misingi ya huduma kwa wateja na kuwa yaliyomo ndani ya mkataba huu bado ni
sahihi.

Malengo na viwango vya huduma bado vinakidhi na kwenda sambambana matarajio ya
wateja. Kama kuna haja ya kuufanyia mabadiliko kwa kukosa sifa na vigezo vya viwango
muhimu vya kutoa huduma kwa wateja.

4. UTOAJI TAARIFA ZA MAONI YA WADAU:
Mkataba huu unatufanya tuwajibike kikamilifu kwa umma na wao waweze kutuelewa jinsi

tunavyotekeleza ahadi zetu ndani ya mkataba.Tathmini yoyote itakayofanywa baada ya
kupokea maoni ya wadau itawekwa bayana kwao ili waone ni kwa kiasi gani tumeweza

kuwajibika kwao kwa kufanya yafuatayo:-

Kutoa taarifa kwenye vikao vya wadau muhimu kama vile vikao vya ushauri vya Wilaya,
vikao vya maboresho vya Halmashauri, Kamati za maendeleo za Kata vikao vya Serikali za
Vijiji na kwa wadau wengine kama Mashirika binafsi na Mashirika yasiyo ya Serikali kuona
jinsi tunavyotekeleza viwango vya mkataba. Kuwasilisha taarifa za utekelezaji mkataba ofisi
ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, Katibu
Tawala Mkoa kuonyesha jinsi tulivyopokea maoni na malalamiko na jinsi tulivyoyafanyia kazi.

5. KUSHUGHULIKIA KERO ZA NJE NA RUFAA:
Chini ya Mkataba huu,tunaahidi kushughulikia malalamiko mbali mbali yatakayowasilishwa

kwetu katika kipindi kifupi iwezekanavyo.



Na hii itakuwa pamoja na kudumisha utaratibu wa kuweka visanduku vya kutolea maoni
katika maeneo yote muhimu ya ofisi zetu.

Ofisi za Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo zitakuwa wazi wazi kuanzia saa 1:30 Asubuhi hadi
saa 9:30 Alasiri siku za kazi pamoja na watendaji watakuwa tayari kupokea malalamiko

wakati wowote kwa njia ya simu au ya mdomo.

6. NAMNA YA KUTOA MAREJESHO YA MKATABA HUU:
Ofisi ya Mkurugenzi Wilaya ya Kilolo kwa kujali matakwa ya wateja wake itakuwa na

utaratibu maalum kwenye mkataba huu wa kupokea maoni, juu ya viwango vinavyokusudiwa
kutolewa, ili pale ambapo wateja hawataridhika na huduma zitolewazo waweze kutoa na

kupendekeza jinsi ya kuboresha vipengele mbalimbali ndani ya mkataba.

Aidha hii pia itakuwa nafasi pekee kwa wateja kupongeza pale wanapoona kuridhishwa na
viwango vya huduma tunazotoa

7. KUMBUKUMBU ZA MALALAMIKO:
Ili tufikie ubora wa kutumia taarifa zinatoletwa na wateja wetu kwenye mkataba, tutakuwa

na utaratibu wa kutunza kumbukumbu za mambo yote yanayoainishwa na wateja wetu
katika kupima ubora wa huduma. Hii ni sehemu muhimu ya kujipima na kujua ni kiasi gani
wateja wetu wanaridhishwa na huduma zetu tunazotoa. Aidha utaratibu huu utatuwezesha
kuwa na ufuatiliaji wa ndani na wa karibu kuona ni jinsi gani tunaweza kuboresha huduma

zetu kwa faida ya wale wanaozihitaji.

Pamoja na kutoa anuani ya jinsi ya kutupata tunapenda kuwa hakikishia wateja wetu kuwa
taarifa zote za siri zitakazofikishwa kwetu ikiwa ni pamoja na majina ya wateja zitabaki kuwa
siri ya ofisi.Tunatambua kuwa huu ndio msingi wa kukuza mahusiano yetu na wateja wetu,
kwani kinyume chake itakuwa ni kuvunja uaminifu na kuwatia hofu wale wanaotaka

kuwasiliana nasi na kutoa maoni yao.



8. MAPITIO YA MKATABA:
Baada ya kupokea maoni ya wateja wetu kuhusu viwango vya ubora vya mkataba huu,

tunaahidi kufanya mapitio mara kwa mara ili mkataba uwe ni wenye ufanisi na
utakaoendelea kuwaridhisha wteja wetu kwa siku nyingi zijazo.

Maeneo muhimu tutakayoyafanyia tathimini ni pamoja na kuona:-Mkataba unaendelea kuwa
ni dira ya utendaji kazi zenye ufanisi, na zinazojali wateja kama inavyoainishwa kwenye sera

ya Menejimenti na ajira.

Kama mkataba huu una uwezo bado wa kukidhi misingi ya huduma kwa wateja na kuwa
yaliyomo ndani ya mkataba huu bado ni sahihi. Malengo na viwango vya huduma bado
vinakidhi na kwenda sambambana matarajio ya wateja. Kama kuna haja ya kuufanyia
mabadiliko kwa kukosa sifa na vigezo vya viwango muhimu vya kutoa huduma kwa wateja.

9. MPANGO MKAKATI WA MUDA WA KATI (2006/2007 - 2012/2013):
Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo imepanga kutekeleza mpango mkakati wa (2006/2007 —

2012/2013) kwa kuzingatia na kuweka mbele maadili ya msingi yaliyoainishwa kwenye sera
ya Menejimenti na ajira katika Utumishi wa Umma kama ifuatavyo:-

e Utii kwa Serikali iliyoko madarakani.

*  Bidii katika kazi na ubunifu wakati wote.

* Uadilifu katika kazi.

* Kuheshimu utawala wa sheria,

*  Ustahifu/usawa kwa wote.,

*  Ushirikishwaji wa walengwa kupewa madaraka

e Utendaji wa kazi wenye matokeo, unaomlenga mteja na kwa gharama nafuu. Kuwa
wawazi na kutoa taarifa zote ambazo umma una hakiya kuzijua.



10. WATEJA WETU NA MATARAJIO YAO:
Mpango huu mkakati wa muda wakati umebaini wateja wa Halmashauri pamoja na

matarajio yao kama ifuatavyo:-

NA.

WATEJA

MATARAJIO

1.

Ofisi za Kata na Vijiji

Kupata miongozo mbalimbali na tafsiri sahihi na
utekelezaji wa sera za Kisekta na fedha. Kujenga
uwezo kwa kutoa ushauri wa kitaalamu.

Kuratibu utekelezaji.

Wananchi

Kushughulikia mahitaji mbalimbali ya sekta
matatizo yao

Kufahamu sera na malengo ya Serikali

Kushirikiana nao katika mambo ya Ulinzi,
Usalama na uwekaji mazingira mazuri ya kuibua
fursa za kiuchumi.

Sekta binafsi

Ushauri wa kitaalamu

Kujenga mahusiano ya karibu na tafsiri ya sera
mbalimba za kiseta

Mashirika ya misaada

Kuratibu miradi inayopatiwa fedha

Tafsiri sahihi ya sera mbalimbali na sheria.
Kusimamia matumizi mazuri ya fedha.
Kutoa wataalamu

OR-TAMISEMI

Kuwa kiungo, kati ya wananchi, kuratibu na
kuzisaidia Taasisi mbalimbali kutimiza majukumu
yao ya kimsingi. Kutekeleza sera za nchi

Wizara za kisekta ofisi ya
Mkuu wa Mkoa na wakala
mbalimbali

Utoaji wa tafsiri sahihi za sera, sheria na mikakati
mbalimbali pamoja na kuratibu shughuli za idara
mbalimbali za Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo

Ufuatiliaji makini wa sera za Kitaifa.

Utaratibu wa utoaji taarifa za huduma
zinazotolewa na wadau mbalimbali wa
Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo

Kuwa kiungo kati ya Wizara za Kisekta na Ofisi za
wadau wengine katika

Halmashauri ya Wlaya ya Kilolo.




11. VIWANGO VYA HUDUMA ZINAVYOTOLEWA:
Kwa kuzingatia maadili tuliyokwisha yataja Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo imekusudia

kuboresha viwango vya huduma zitolewazo kwa lengo la kuongeza tija na kupunguza

urasimu kwa wateja wake kwa kuzingatia yafuatayo:-
1. Ubora wa huduma zinazotolewa.
2. Utoaji wa huduma kwa wakati muafaka.

3. Ubora wa mahusiano ya Halmashauri ya Wilaya na wateja wake.

11.1 UBORA WA VIWANGO VYA HUDUMA ZITOLEWAZO:
Mambo yafuatayo yatazingatiwa:-
Kufuatilia na kuhakikisha kuwa huduma zitolewazo ni zenye kuridhisha na kukidhi mabhitaji

ya wateja hususani mahitaji maalum kwa makundi ya watu wenye ulemavu, watoto, akina

mama (wajawazito), wazee na watu wanaoishi na Virusi Vya UKIMWI(VVU)

11.2. MAHUSIANO NA MAJUKUMU KWA WATEJA:
Halmashauri ya Wilaya Kilolo imekusudia kuwa na mahusiano mazuri ya kikazi na wateja

wake. Aidha itahakikisha huduma zitolewazo zenye ubora wa hali ya juu.

i. KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANTI:

NA HUDUMA WAKATI

1 - Kukagua vitabu vya fedha na taarifa mbalimbali | - Kila siku
za mapato na matumizi

Kukagua miradi ya maendeleo ya Halmashauri - Kila mwezi

- Kuandaa ripoti na kuwasilisha kwa -Kila mwisho wa robo

Mkurugenzi wa Halmashauri. mwaka kabla ya tarehe 15
ya robo inyofuata.




ii. KITENGO CHA SHERIA

Muda wa kupata huduma stahili Katika kitengo cha sheria

NA HUDUMA

WAKATI

1. Ushauri wa kisheria
e Ushauri kwa njia ya barua
¢ Ushauri wa ana kwa ana

e Ndani ya siku tatu

o utatolewa mkakati
husika

2. | Uandaaji wa sheria ndogo
e Sheria ndogo za vijiji
e Sheria ndogo za H/W

e Ndani ya siku saba
o Ndani ya siku tano

3. | Malalamiko
» Malalamiko yaliyoletwa kwa mdomo

e Malalamiko valiyoletwa kwa
maandishi

njia vya

e Yatashughulikiwa  siku
hiyo yalipoletwa

e Yatajibiwa ndani ya siku
tatu.

12. MAADILI YA WAFANYAKAZI

Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo itahakikisha kwamba watumishi wake wanakuwa na maadili
kama sheria, kanuni na taratibu za utumishi zinavyoelekeza.

13. KUTOA HUDUMA KWA WAKATI (Muda wa kushughulikia masuala ya msingi)
Halmashauri inaahidi kuwa itatoa kwa wateja huduma bora yenye kujali matokeo na mahitaji

ya wateja kwa muda sitahili.

1. IDARA YA UTUMISHI NA UTAWALA:

NA. HUDUMA

WAKATI

1. | Kutoa miongozo ya utendaji wa kazi na
kuisambaza kwa watumishi

Ndani ya siku moja ya kazi

2. | Ununuzi na usambazaji wa vifaa mbalimbali
vya ofisi kwa watumishi wa Halmashauri ya
Wilaya ya Kilolo

- Ndani ya siku saba za kazi

tokea kupokelewa kwa  maombi

3 | Kushughulikia ajira kwa watumishi
watakaopangiwa kituo na Sekretarieti ya
Ajira/ Kupanda vyeo / kuthibitisha kazini
watumishi

- Ndani ya siku 7 tokea kupokelewa
kwa orodha ya watumishi
waliopangiwa kituo na Sekretarieti ya
Ajira/kupokea ikama iliyoidhinishwa.




4 | Kuandaa ratiba ya vikao vya Halmashauri Siku moja ya kazi

5 | Kutayarisha na malipo ya mishahara vya |- Kabla ya tarehe 25 ya kila
watumishi wa ofisi ya Mkurugenzi wa| mwezi.

Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo

6 | Kufanya maandalizi ya vikao vya kamati za |- Ndani ya siku 7 kabla ya kikao
kudumu na Baraza la Madiwani.

7 | Kuandaa ikama ya watumishi kila mwaka na | - Kazi kukamilika kabla ya
kuwasilisha OR-MUU. tarehe 31/12 ya kila mwaka.

8 | Kushughulikia stahili mbalimbali za watumishi | - Ndani ya siku 5 tangu
(likizo, mafao, ruhusa, uhamisho ,matibabu, Kupokelewa.
usafiri, malipo).

9 | Kushughulikia kero/malalamiko/maoni - Ndani ya siku 7 tangu
mbalimbali ya wananchi. kupokelewa

10 | Kuandaa mabhitaji ya mafunzo + mpango wa | - Mpango wa mafunzo — mahitaji ya
mafunzo kwa watumishi na Madiwani kila mafunzo
mwaka na kuwasilisha taarifa ya robo mwaka kukamilika kabla ya tarehe 15
kabla ya tarehe 15 ya mwezi unaofuata. , , _

Machi ya kila mwaka + taarifa
ya robo mwaka kabla ya tarehe 15
ya mwezi unaofuata

11 | Kutoa taarifa TUU kila 2 mwaka (TUU 1 -4, |- kabla ya tarehe 15 Jan, April,

6-9, 11-12 na mwaka (TUU 5+10) Oktoba, Julai ya kila mwaka.

12 | Kushughulikia tange na fomu za wazi za - Tange +0PRAS kukamilika kabla ya
tathmini (OPRAS) kila mwaka Agosti ya kila mwaka.

13 | Kusimamia utunzaji/ utoaji/utumaji wa - Ndani ya siku 3 baada ya
nyaraka kila siku na kuwasilisha kupokelewa
kunakohusika.

14 | Kutafsiri sera ya usimamizi wa watumishi, Kila siku inapohitajika na kuchukua
kanuni, sheria + miongozo mbalimbali kwa hatua ndani ya siku 3 inapotokea
watumishi. ukiukwaji.

15 | Kushughulikia nidhamu kwa watumishi na Kuchukua hatua/kumpongeza ndani
kuongeza ufanisi wa utendaji kazi. ya siku 7 tangu kupotea taarifa

16. | Kushughulikia barua, barua pepe ziingiazo na | - Ndani ya siku tatu za kazi
zinazotoka tokea kupokelewa barua

17. | Kuandaa mafao ya wastaafu Ndani ya siku moja ya kazi

18. | Kuandaa bajeti ya Mishahara ya Watumishi wa | Ndani ya siku thelathini za kazi

Halmashauri




19. [ Kutunza usafi wa Mazingira ya Ofisi yetu Kila siku ya kazi

20. | Kuhifadhi barua zinazoingia katika Mara tu baada ya kupokea barua
Halmashauri katika majalada husika

21. | Kusambaza nyaraka mbalimbali za kiutumishi | Pindi tu
zikiwemo sheria ,sera ,miongozo na kanuni zinapopokelewa/zinapopatikana.

22. | Kuratibu matumizi + matengenezo ya magari. | - Magari kutumika kwa mujibu  wa
taratibu za gari za Serikali na
kufanyiwa matengenezo stahiki.

23. | Kusimamia utekelezaji wa malengo kwa Kufanya tathmini ya 2 mwaka kabla

Makatibu Muhtasi, Walinzi, Drivers na

ya 15 Jan ya kila mwaka kabla ya 15

watumishi wengine kupitia wasimamizi wao
kila mwaka

Julai ya kila mwaka

2. IDARA YA UCHUMI, MIPANGO NA TAKWIMU

NA

HUDUMA

WAKATI

Kujibu barua

- Ndani ya saa moja

Kutoa takwimu za miradi

- Ndani ya nusu saa

Kuandaa taarifa za maendeleo na kiziwasilisha
Mkoani, Wizarani

- Kabla ya tarehe 5 ya mwezi
unaoanza baada ya robo, nusu
au mwaka kuisha.

Kukagua miradi

- Kila mara inapohitajika

Kufanya tathimini ya utekelezaji wa miradi

- Kila robo mwaka

3. IDARA YA KILIMO, MIFUGO NA USHIRIKA:

NA

HUDUMA

WAKATI

1

HUDUMA ZA UGANI

- Kutoa mafunzo ya kuboresha uwezo wa
kitaaluma kwa maafisa wa Ugani

- Mwezi mmoja (1)

- Kutayarisha na kuchapisha zana za kufundishia | - Mwezi mmoja (1) hadi miezi
wataalamu na wakulima vipeperushi na | mitatu (3)

mabango

- Kuratibu utayarishaji na usimamizi wa | - Miezi 4

maonyesho ya kilimo katika Kanda na Kitaifa




HUDUMA ZA UDHIBITI WA VISUMBUFU
VYA MIMEA NA MAZAO

- Udhibiti wa milipuko ya nzige kwa kutoa taarifa
ya milipuko

- Siku 14 baada ya kupokea taarifa
husika

- Udhibiti wa  milipuko
taarifa ya milipuko.

ya nzige baada ya

- Siku 60 baada ya mvua za
mwanzo

- Siku 14 baada ya kutambuliwa
yalipo makundi ya nzige.

Kutabiri na udhibiti
viwavijeshi

milipuko mikubwa vya

- Utabiri siku 3 baada ya kupokea
taarifa za mitego ya nondo wa
viwavijeshi.

HUDUMA YA ZANA NA PEMBEJEO
- Ukaguzi wa ubora wa zana

Muda usiozi siku 14

- Huduma za ukaguzi wa mashamba ya mbegu | - Siku 7

- Huduma ya ukaguzi wa ubora wa mbegu - Siku 14
-Ukaguzi wa ubora wa mbegu baada ya mavuno | - Siku 14
- Kutoa ushauri wa mbinu bora za uzalishaji wa | - Siku 21
mbegu bora kwa wakulima wakala wa Kampuni

ya Mbegu, Maafisa ugani

- Kutoa ushauri juu ya matumizi endelevu ya | - siku 14
pembejeo za kilimo hususani mbolea, Madawa

ya kuulia wadudu na zana.

Kutoa ushauri wa kitaalamu juu ya matumizi | - Miezi 6

endelevu ya Ardhi

HUDUMA ZA UMWAGILIAJI

-Muda usiozidi miezi 6

- Kufanya uchunguzi wa awali wa miradi vya

umwagiliaji maji mashambani kwa kuangalia

ukubwa wa maeneo na mwinuko wa ardhi

- Kufanya wusanifu wa miundombinu vya |- Miezi 3

umwagiliaji maji mashambani

HUDUMA ZA USALAMA WA | -Kila tarehe 15ya mwezi wa Mei
CHAKULA

- Kuandaa na kuchapisha taarifa za awali za hali
ya usalama wa chakula nchini




HUDUMA YA HIFADHI YA CHAKULA
Kibali cha kutoa chakula/nafaka nje ya Wilaya

- Ndani ya siku 7

- Kutoa taaria ya kiwango cha nafaka Katika
Wilaya

- Ndani ya siku 7

HUDUMA ZA MIPANGO NA UANISHAJI
SHERIA

- Kutoa ushauri wa kiufundi kwa mipango ya
maendeleo ya Sekta ya Kilimo

- Mezi 1

- Kutoa taarifa ya robo, nusu na mwka ya
mwaka ya maendeleo ya Sekta ya Kilimo.

- Ndani ya mwezi 1 baada vya
Kipindi husika

- Kutoa ushauri wa kiufundi kwa mipango ya
maendeleo ya Sekta ya Kilimo.

- Ndani ya Mwezi 1

- Kukusaya na kuchapisha takwimu za misingi za
uzalishaji wa mazao ya kilimo.

-Kila tarehe 15 ya mwezi Mei

HUDUMA ZA MAFUNZO - Kati ya wiki 1-4
- Kutoa mafunzo maalumu kwa wakulima

(chuoni)

- Kutoa mafunzo maalumu kwa wakulima | - Kati ya wiki 1-3
mashambani/Vijijini

Kutoa ushauri Kitaalamu kuhusu mahitaji ya | - Mwezi 1- 3

mafunzo mbinu za ufundishaji na mbinu
shirikishi na kujenga uwezo wa vikundi vya
wakulima

KITENGO CHA USHIRIKA

e Kukagua vyama vya ushirika vya aina
zote

Chama kidogo itachukua siku 1 ya
kazi na chama kikubwa itachukua
siku 30 za kazi

o Kusimamia utekelezaji wa serana sheria
za vyama vya ushirika

Kila siku za kazi

o Kuhimiza uanzishaji wa taasisi za fedha
za ushirika

Siku 1 ya kazi

e Kuhudhuria mikutano mkuu ya vyama vya
ushirika na kutoa ufafanuzi wakisheria na
uendeshaji

Siku 1 ya kazi na mara mbili kwa
mwaka

e Kusaidia kutoa maelekezo kwa jamii na
taratibu za kuandikisha vyama vya
ushirika

Ndani ya siku 90 za kazi

e Kutatua migogoro ndani ya vyama vya
ushirika

Ndani ya siku 2 ya kazi




Kusaidia kuandaa sheria ndogo ndogo za
ushirika

Ndani ya siku 90 za kazi

Kusimamia na kutoa elimu ya ushirika
kwa wnachama, halmashauri na
watendaji wa vyama vya ushirika

Siku 14 za kazi

Kutoa tathmini ya vyama vya ushirika

Ndani ya siku 90 za kazi

Kusimamia uchaguzi wa

vyama vya ushirika

wa viongozi

Siku 1 ya kazi ya uchaguzi

Kuhimiza na kushawishi vikundi vya akina
mama na vijana kuanzisha vyama vya
ushirika

Siku 1 ya kazi

Kusaidia kutoa takwimu kwa ajili ya utafiti
endelevu

Siku 1 ya kazi

Kusaidiana na taasisi mbalimbali katika
kuvielekeza vyama vya ushirika kupata
fedha za ununuzi wa mazao na biashara
nyingine

Siku 1 ya kazi

Kutoa taarifa ya hali ya ushirika kwa
viongozi wa juu kila inapohitajika

Ndani ya siku 1 ya kazi

Kuweka kumbukumbu sahihi za vyama | Siku 1 ya kazi
vya ushirika
Kuhudhuria mahakamani kutoa ushahidi | Siku 1 ya kazi

wa kesi za wizina ubadhilifu katika vyama
vya ushirika

Kuunganisha vyama vya ushirika na
wabia wengine katika kuingia mikataba
na kwa manufaa ya vyama vya ushirika

Siku 30 za kazi

Kusimamia ajira za watumishi wa vyama
vya ushirika

Siku moja ya kazi. Kupitia usaili wa
waombaji wa kazi

Kusimamia ajira za watumishi wa vyama
vya ushirika

Siku 30 za kazi

Kusimamia ufilisi wa vyama vya ushirika
ambavyo vimeshindwa kufanya kazi

Miezi 6 ya kazi

Kutekeleza na kuzingatia nyaraka za
mrajisi

Kila siku ya kazi




4. IDARA YA FEDHA NA BIASHARA:

NA HUDUMA WAKATI
1 Kushughulikia vocha (kuandaa vocha) - Saa moja
2 Kuandaa hundi na kukabidhi kwa Wahusika - Saa moja

3 Kupokea pesa na kukabidhi risiti kwa
Wahusika

- Saa moja immediately

4 Kuandaa vikao vya Bodi ya zabuni - Siku mbili
5 Kuandaa na kuwasilisha taarifa za mapato - Siku tatu
6 Kuandaa na kufanya mahesabu ya mwaka - Miezi mitatu

7 Kuandaa mishahara na kuwasilisha benki

- Kabla ya tarehe 20 kila mwezi

8 Ukaguzi wa vocha (Pre auditing)

- Dakika 15 baada ya kuipokea

9 Kushughulikia malipo baada ya hundi
kukamilika.

- Ndani ya saa moja kila siku baada
ya saa 5:00 Asubuhi.

5. IDARA YA ELIMU MSINGI:

NA. HUDUMA

WAKATI

1 UTAWALA
- Kuidhinisha malipo ya shule
- (hundi za shule)

Ndani ya dk 40 baada ya kuletwa.

- Safari za vijijini kufuatilia
- mpango wa MMEM

- Alhamisi — Jumamosi kila wiki.

- Kushughulikia wanafunzi
- wanaofadhiliwa na Serikali/
- Halmashauri

- Jumatatu na Jumanne kwa kila  wiki
miezi ya Novemba na Februari Kkila
mwaka.

- Ununuzi wa vifaa vya ofisi

- Siku 7 baada ya mahitaji kuthibitika.




Uandaaji wa taarifa ya robo
mwaka ya utekelezaji wa MMEM

- Wiki ya kwanza ya mwezi Januari,
Aprili, Julai, Oktoba kila mwaka
tarehe 3-5

Kuratibu uandikishaji katika
shule za msingi na ukusanyaji
wa takwimu kwa ujumla

- Wiki ya kwanza ya mwezi Machi kila
mwaka.

Kuandaa bajeti ya idara

- Wiki ya kwanza ya mwezi March.

Kufanya ukaguzi wa matumizi

- Kila robo ya mwaka

ya fedha za MMEM

- Uhamisho wa kusawazisha | - Wiki ya 3 na 4 ya mwezi Mei na
ikama Novemba kila mwaka

- Matayarisho ya bajeti ya | - Mwezi Agosti

uendeshaji wa mitihani ya Taifa
darasa la VII

Kuandikisha wanafunzi wa darasa
la kwanza.

- Ndani ya wiki 2 na mwanzo wa
mwezi Oktoba

Kushughulikia ruhusa za walimu

- Ndani ya siku 2

Kukagua uwajibikaji wa walimu
mashuleni

- Kila robo mwaka

Kushughulikia maombi ya

- Ndani ya siku 3

uhamisho wa  walimu ndani ya
halmashauri.
- Kushughulikia maombi ya |- Ndani ya siku 3 tokea kupokelewa
uhamisho  na ukarii  wa| ombi.
wanafunzi (Sekondari na shule za
Msingi.
KITENGO CHA TAALUMA

Kupeleka Capitation shuleni

- Ndani ya siku 14 tangu fedha kuletwa

Wilayani

Kuandaa takwimu za shule za
mwaka

- Mwezi Machi na Aprili

Kushughulikia wanafunzi
wanaosomeshwa na Halmashauri.

- Wiki 2 mwanzoni mwa mwezi  Nov.

KITENGO CHA VIELELEZO

Kutekeleza maagizo kulingana na
maagizo yatokayo ngazi zenyewe

Kulingana na maagizo muda wowote.
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- Kupitia taarifa/takwimu kila baada | Kila baada ya robo mwaka (wiki moja
ya (robo mwaka) mwanzoni mwa kila robo mwaka).

_ MEMKWA na kisomo kutoka | Siku 2
kwa waratibu elimu Kata.

- Kujibu barua za walimu | - Wakati huo huo au  muda
zilizoandikwa moja moja kwanza | tutakaoupanga na mteja
au kuelekezwa na  mkuu wa kazi. mwenyewe

- Kutatua/kutoa ufumbuzi wa shida
za wateja zinazoletwa wakati huo
huo au muda tutakaoupanga na
mteja mwenyewe.

6. IDARA YA ELIMU SEKONDARI:
NA HUDUMA WAKATI

1 Kutoa uhamisho wa wanafunzi kutoka Siku 2 za kazi kwa wiki
shule moja kwenda shule nyingine

2 Kushughulikia barua za walimu za Siku 1 ya kazi tangu ziwasilishwe
maombi ya kwenda kusoma

3. | Kushughulikia maombi ya likizo ya walimu Siku 1 ya kazi tangu kuwasilishwa

Idarani

4 | Kushughulikia maombi ya walimu ya Siku 1 ya kazi tangu maombi kuletwa
kuhamia shule nyingine Idarani

5. | Kushughulikia maombi ya walimu ya Siku 1 ya kazi tangu maombi kuletwa
kupandishwa cheo tangu maombi kuletwa Idarani

6 | Kusimamia taaluma mashuleni Siku 1 ya kazi mara baada ya

kuwasilishwa kwa kesi

7 Kushughulikia rufaa za nidhamu za Siku 2 za kazi mara baada ya
wanafunzi na walimu na kuandika taarifa | kuwasilishwa kwa kesi

8 Kuandaa taarifa ya utekelezaji ya mwezi | Siku 2 za kazi
kwa ajili ya halmashauri

9 | Kuandaa taarifa ya utekelezaji ya robo Siku 3 za kazi
mwaka

10 | Kutoa taarifa za watumishi Hazina kwa Siku 2 za kazi
ajili ya kupata stahili za uzeeni

11 | Kushughulikia majalada yanayoletwa Siku 2 za kazi

Idarani




7. IDARA YA MAENDELEO YA JAMII, USTAWI WA JAMII NA VIJANA

NA HUDUMA WAKATI
1. | Kuelimisha jamii na wanawake kuhusu sera ya | Siku 2 za kazi
jinsia
2 | Kuandaa mpango wa kitengo. Siku 14 za kazi.
3 | Kuandaa taarifa ya mwezi ya kitengo. Siku 2 za kazi.
4 | Kuandaa takwimu za shughuli za maendeleo. Siku 1 ya kazi.
5 | Kuratibu shughuli za asasi zisizo za kiserikali. Siku 1 ya kazi.
6 | Kutoa misaada ya hela na chakula kwa watu Siku 7 za kazi
wanaoishi na Virusi Vya Ukimwi
7 | Kutoa ushauri nasaha kwa waathirika wa Virusi | Siku 1 ya kazi
Vya UKIMWI
8 | Kutoa mafunzo ya kuhusu UKIMWI kwa jamii | Siku 3 za kazi
na watumishi wa Halmashauri ya Wilaya ya
Kilolo
9 | Kutoa mafunzo kwa vijana juu ya stadi za Siku 14 za kazi
maisha
10 | Kuratibu shughuli za mwenge Siku 30 za kazi
11 | Kusimamia miradi ya vijana Siku 1 ya kazi
12 | Kusimamia vijana ili wapate mikopo na Siku 7 za kazi
kurejesha
13 | Kusimamia uanzishwaji wa SACCOS za vijana | Siku 7 za kazi
kwa kuwaunganisha na kuwaeleza umuhimu
wa SACCOS
14 | Kusaidia jamii kuboresha miradi kupitia TASAF | Siku 180 za kazi
15 | Kusaidia mitaji katika makundi maalumu Siku 180 za kazi
kupitia TASAF
16 | Kusaidia familia maskini kwa kuwapa mitaji Siku 90 za kazi
kupitia TASAF
17 | Kuratibu shughuli za baraza la watoto Siku 2 za kazi
18 | Kuratibu shughuli za watoto wanaoishi katika | Siku 1 ya kazi
mazingira hatarishi
19 | Kutayarisha taarifa za watoto kutoka katika Siku 30 za kazi
kila Kata
20 | Kuelimisha jamii na watoto kuhusu sera za Siku 2 za kazi
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watoto

21 | Kuelimisha jamii kuhusu kazi za watoto na Siku 4 za kazi
wajibu wa watoto
22 | Kutoa ushauri nasaha kwa walemavu Siku zote za kazi
23 | Kuwawezesha wazee kwa kuwajengea uwezo | Miezi 6 ya kazi
kwa kuwapatia fedha, vifaa vya kujimudu,
makazi na huduma katika makazi
24 | Kuwaunganisha wenye ulemavu na familia zao | Miezi 3 ya kazi
25 | Kuratibu shughuli za vyama vya watu wenye Siku zote za kazi
ulemavu
26 | Kusikiliza matatizo ya wateja wanaokuja ofisini | Siku 7 za kazi
27 | Kupata taarifa za mteja kuhusu tatizo lake Miezi 3 ya kazi
28 | Kutoa ushauri nasaha kwa wazee Siku zote za kazi
29 | Kuhakikisha wazee wanapata matibabu bure Siku 14 za kazi
kwa kuwasiliana na hospitali/kituo cha afya
husika
30 | Kusimamia sheria na sera zinazozungumzia Siku zote za kazi
wazee
31 | Kupokea taarifa za walemavu Miezi 3 ya kazi
32 | Kuchunguza taarifa za walemavu Mezi 3 ya kazi
33 | Kuwaombea walemavu mafunzo katika vyuo Miezi 3 ya kazi
mbalimbali
34 | Kufuatilia mafunzo ya walemavu vyuoni Kipindi chote cha mafunzo
35 | Kupeleka mahakamani mashauri Siku 1 ya kazi
yaliyoshindikana
36 | Kutatua mashauri ya mkinzano Siku 7 za kazi
37 | Kuandika taarifa ya familia Siku 7 za kazi
38 | Kufanya uchunguzi kuhusu mkinzano Miezi 2 ya kazi
39 | Kutoa ushauri nasaha kwa familia na watoto Siku 7 za kazi
40 | Kuwasilisha taarifa za uchunguzi wa mkinzano | Siku 7 za kazi
wa ndoa katika baraza la ndoa
41 | Kufuatilia makubaliano ya wanandoa Siku zote za kazi
42 | Kuhakikisha watoto wanapewa haki zao Siku zote za kazi
43 | Kuwakutanisha wazazi na watoto kupata Siku 14 za kazi

taarifa zao




Kufanya uchunguzi na majadiliano katika

44, Siku 30 za kazi
familia

45 | Kupokea maombi ya kufungua makao ya Siku 14 za kazi
watoto na kukagua eneo, jengo, watumishi na
vifaa.

46 | Kutayarisha taarifa za wanaomba kuanzisha Siku 14 za kazi
makao ya watoto na kuiwakilisha kwa
Mkurugenzi wa Wilaya

47 | Kuwafahamisha wanaaomba kuanzisha makao | Siku 7 za kazi
ya watoto iwapo wamekubaliwa au
wamekataliwa

48 | Kufanya ukaguzi na usimamizi wa makao ya Siku 1 ya kazi kila baada ya miezi 3
watoto

49 | Kupokea na kufanya uchunguzi kuhusu Siku 90 za kazi
maombi ya malezi ya kambo

50 | Kutayarisha taarifa za maombi na kupeleka Siku 14 za kazi
kwa Mkurugenzi wa Wilaya

51 | Kumtaarifu muombaji wa malezi yak ambo Siku 7 za kazi
kukubaliwa au kukataliwa

52 | Kufuatilia matunzo na makuzi katika malezi ya | Kila siku ya kazi
kambo

53 | Kupoeka na kuchunguza maombi ya usaili Miezi 6 ya kazi
watoto

54 | Kuwasiliana na taasisi mbalimba ili kupata Miezi 6 ya kazi
taarifa za muombaji na mtoto

55 | Kutayarisha taarifa za muombaji na mtoto na | Siku 1 ya kazi
kuziwasilisha Mahakama Kuu

56 | Kutoa msaada wa raisi kwa watoto walizaliwa | Siku 30 za kazi
mapacha zaidi ya wawili

57 | Kuratibu na kutoa huduma kwa watoto Siku zote za kazi
wanaoishi mazingira hatarishi

58 | Kutoa misaada ya dharura kwa watu wenye Ndani ya siku 30 za kazi msaada
shida utakuwa umeshatoka

59 | Kuwatambua watoto wanaoishi katika Siku 30 za kazi
mazingira hatarishi na kuwafanyia uchunguzi

60 | Kukusanya na kutayarisha taarifa za watoto Siku 30 za kazi

61 | Kuwasiliana na ndugu za watoto na asasi kwa | Siku 30 za kazi
ajili ya kuwaunganishana familia zao

62 | Kufuatilia malezi ya watoto wa mitaani Siku zote za kazi
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waliounganishwa na familia na ndugu zao

63

Kuwachukulia hatua watu wanaonyanyasa na
kutumikisha watoto

Siku 1 ya kazi

UFUNDI NA UJENZI (KIKOSI CHA
UJENZI)

Kutoa mafunzo juu ya teknolojia rahisi za
ufundi vijijini

Siku 7 za kazi

Kutayarisha mpango wa utekelezaji wa miradi
ya ufundi, ujenzi na teknolojia inayotekelezwa
na wananchi kwa njia ya kujitegemea

Siku 14 za kazi

Kushirikiana na Idara za ujenzi, Maji na elimu
na idara zingeine za halmashauri ya wilya
katika kutoa ushauri kusimamia miradi
inayotekelezwa na wananchi kwa njia ya
kujitegemea

Siku 7 za kazi

Kuandaa michoro ya miradi mbali ya wananchi
kwa ajili ya ujenzi wa majengo

Siku 7 za kazi

Kufanya ukaguzi wa miradi ya ujenzi
inayoendelea kujengwa katika vijiji

Siku 14 za kazi

Kutafuta na kusambaza teknolojia mpya
zitakazomrahisisha mwananchi kumudu
shughuli zake za maisha

Siku 30 za kazi

8. IDARA YA MAJI:

NA HUDUMA WAKATI
1. | - Kushughulikia barua mbalimbali | - Siku mbili tangu kupokelewa
zinazohitaji utekelezaji wa Idara ya maji.

2. | Kushughulikia mafaili ya watumishi (likizo, | - Siku moja toka ipokelewe
matibabu, ruhusa, mafao n.k)

3. | Kushughulikia matatizo mbalimbali | - Siku moja toka kupokelewa
yanayotolewa na kamati za maji vijijini -
ofisini

4. - Kufaya matengenezo ya skimu za maji | - Siku 4-5 baada ya kupokea taarifa

vijijini  pindi  inapoharibika  (Visima,
Gravity pumps spring n.k.




5 - Kutembelea skimu za maji, kuimarisha | - Kika baada ya miezi mitatu
kamati za maji, uhamisishaji wa
wananchi juu ya uchangiaji mifuko ya
maji Katika vijiji.
6. | Uchimbaji wa visima vifupi vine vya maji | - Kipindi cha Julai — Desemba ya
kutokana na maombi ya wananchi mwaka wa fedha.
Ly Uchimbaji wa visima virefu. - Utategemea na upatikanaji wa
taratibu za mikataba kati vya

Halmashauri na Mkandarasi

9. IDARA YA UJENZI:

NA

HUDUMA

WAKATI

Kushughulikia barua mbalimbali za maombi
ya shughuli zinazoletwa Katika ofisi yetu

-Tunachukua muda wa dakika 15
kumpatia jibu mteja kwa hatua
zinazofuata.

2 |-Kuandaa makisio ya kazi mbalimbali |- Siku tatu (3)
zinzoletwa ofisini kwetu.
3 | - Kutangaza zabuni - Siku(14) kwa mradi mdogo siku 90
kwa miradi mikubwa
4 |- Kuchambua zabuni zilizotangazwa na | - Siku (4)
kutoa taarifa Katika bodi ya zabuni
5. |- Kukagua miradi yote ya maendeleo na |- Siku (4) baadae kukamilisha hatua
kutoa ushauri juu ya viwango na ubora | zote kuhusu safari.
kwa Makandarasi wote.
6. |- Kuandaa hati za malipo hadi kukamilika - Siku (2)
7. |- Kukaguliwa kwa hati hizo na Mkuu wa | - Siku 1
Idara
10. IDARA YA AFYA
KITENGO CHA UTAWALA:
NA HUDUMA WAKATI
1. Kuidhinisha maombi ya likizo Siku 1 ya kazi
5 Kuidhir?isha maombi mbalimbali ya Siku 1 ya kaz
watumishi
Kupendekeza hatua za nidhamu . .
. zinazotakiwa kuchukuliwa kwa mtumishi ik 1 ya el
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Kupendekeza upandishwaji wa vyeo kwa : .
e watumishi wa Idara ya Afya Slkuid 2a kazl
Kupitisha stahili ya mishahara ya : .
= wafanyakazi wa Idara ya Afya Sku 1 ya kazi
6. Ewﬂsha mkutanoc wa robo mwaka ya Siku 1 ya kazi na mara 1 kwa miezi 3
itengo
Kuandika taarifa ya mwezi ya kitengo Siku 1 ya kazi
8. Kufanya ziara ya usimamizi katika zahanati | Siku 1 ya kazi kila mwezi mara 3
9 Kuandaa mpango wa kazi wa kitengo Siku 7 za kazi
Kupanga matumizi ya magari ya Idara ya
10 | Afya kwa ajili ya usimamizi wa shughuli za | Siku 7 za kazi
afya na usambazaji wa madawa
Kupendekeza manunuzi ya dawa na vifaa .
11| mbalimbali DRt
12 Kupendekeza -matengenezo ya vifaa na Dakika 10
majengo ya vituo vya afya
Kuidhinisha utoaji wa vifaa mbalimbali kwa | . .
12 ajili ya vituo vya afya Stku 1 ya kazi
KITENGO CHA MADAWA
NA HUDUMA WAKATI
Kuandaa mahitaji ya madawa ya hospitali,
1 | vituo vya afya na zahanati za wilaya ya Siku 14 za kazi kwa kila mwezi
Kilolo
Kurekodi na kutunza aina zote za dawa na
2. | vifaa tiba vinavyopokelewa katika Wilaya Siku 7 za kazi
ya Kilolo
Kusambaza makasha ya dawa kwenye ; .
- vituo vya afya na zahanati zote Siku 14 za kaz
Kukagua matumizi sahihi ya madawa . .
C katika vituo vya afya, hospitali na zahanati Masaa 2 ya kazl kwa kila kituo
5 Kuwasiliana na "n'waaﬁsa wa Bo_hari Kuu ya Siku 1 ya kazi
Madawa kwa ajili ya manunuzi
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6. | Kutoa vibali vya kuuza dawa baridi

Siku 60 za kazi toka ombi
kuwasilishwa

Kuandaa taarifa za utekelezaji za kila robo
mwaka

Siku 7 za kazi

KITENGO CHA AFYA YA UZAZI NA MTOTO

NA. HUDUMA MATARAJIO
Kumpima mama mjamzito Dakika 15 za kazi
Kufahamiana na mteja anapofika hospitali Dakika 10 za kazi
Kumueleza mteja njia mbalimbali za uzazi wa Dakika 60 za kazi
mpango

4 Kumfanyia mama mjamzito uchunguzi wa kina Dakika 10 za kazi

5 Kumpatia mama njia ya uzazi wa mpango Dakika 60 za kazi

6 Kumshauri mama amshirikishe mwenzi wake Dakika 15 za kazi
katika uzazi wa mpango
Kumpangia mama tarehe ya kurudi kliniki Dakika 10 za kazi
Kupata historia ya mama juu ya uzazi wake Dakika 20 za kazi
uliopita

9 Kumpa mama elimu kuhusu dalili za hatari Dakika 20 za kazi
katika ujauzito

10 | Kumpima mama magonjwa yanayotokana na Dakika 30 za kazi
kujamiiana

1l Kutoa ushauri nasaha ili mama mjamzito apime | Dakika 60 za kazi
Virusi vya UKIMWI

12 | Kutoa chanjo ya Pepopunda kwa mama Dakika 5 za kazi
mjamzito

13 | Kumuelimisha mama mjamzito maandalizi ya Dakika 10 za kazi
jinsi atakavyojifungua na kumnyonyesha mtoto

14 | Kumpa mama mjamzito dawa zinazohitajika Dakika 10 za kazi

KITENGO CHA MAABARA
NA. HUDUMA MATARAJIO
1. | Uchunguzi wa damu ya mgonjwa Dakika 15 za kazi

¥
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5 Kuchunguza kama viungo vya ndani ya Dakika 60 za kazi
mwanadamu kama vinafanya kazi

6 Kuchunguza kansa ya damu Masaa 12 ya kazi

7 Kuchunguza ugonjwa wa kipindupindu Masaa 24 ya kazi
Kuchunguza mkojo kama una bacteria Masaa 24 ya kazi
wanaosababisha maradhi

9 Kuchunguza kama kuna ugonjwa sugu kama Masaa 2 ya kazi
Kifua Kikuu, Kansa n.k

10 | Kupima kiwango cha sukari mwilini Dakika 10 za kazi

KITENGO CHA AFYA YA MAZINGIRA

NA. HUDUMA MATARAJIO
1. | Ukaguzi wa kiafya katika majengo ya kuishi Siku 1 ya kazi yatakaguliwa majengo
15

2. | Kukagua majengo ya biashara Siku 5 za kazi

3 Kukagua majengo ya taasisi Siku 1 ya kazi zitakaguliwa taasisi 2

9 Kukagua eneo la wazi Dakika 60 za kazi

5 Kukagua makaburi Siku 1 ya kazi

6 Kukagua ubora na usalama wa vyakula katika Siku 1 ya kazi yatakaguliwa maduka 10
mahoteli, maghala na maduka ya jumia au hoteli 10 au maghala 10

7i Kusimamia sheria za kiafya kwa kuwachukulia - Siku 1 ya kazi kupelekwa

hatua wanaokiuka

mahakamani
- Kutozwa faini hapo hapo
= Siku 3 za kazi kutoa ilani
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Uchunguzi wa malaria Dakika 15 kwa kipimo cha kisasa na
Dakika 60 kwa kipimo cha kawaida

Kuchunguza choo na mkojo Dakika 20 za kazi

Kuchunguza damu kama ina maambukizi ya Dakika 20 za kazi




2. | Uchunguzi wa malaria

Dakika 15 kwa kipimo cha kisasa na
Dakika 60 kwa kipimo cha kawaida

3. | Kuchunguza choo na mkojo

Dakika 20 za kazi

Kuchunguza damu kama ina maambukizi ya
VWU

Dakika 20 za kazi

5 Kuchunguza kama viungo vya ndani ya
mwanadamu kama vinafanya kazi

Dakika 60 za kazi

Kuchunguza kansa ya damu

Masaa 12 ya kazi

Kuchunguza ugonjwa wa kipindupindu

Masaa 24 ya kazi

Kuchunguza mkojo kama una bacteria
wanaosababisha maradhi

Masaa 24 ya kazi

.2 Kuchunguza kama kuna ugonjwa sugu kama
Kifua Kikuu, Kansa n.k

Masaa 2 ya kazi

10 | Kupima kiwango cha sukari mwilini

Dakika 10 za kazi

KITENGO CHA AFYA YA MAZINGIRA

NA. HUDUMA

MATARAJIO

1. | Ukaguzi wa kiafya katika majengo ya kuishi

Siku 1 ya kazi yatakaguliwa majengo
15

Kukagua majengo ya biashara

Siku 5 za kazi

Kukagua majengo ya taasisi

Siku 1 ya kazi zitakaguliwa taasisi 2

Kukagua eneo la wazi

Dakika 60 za kazi

Kukagua makaburi

Siku 1 ya kazi

o|lu| plwl N

Kukagua ubora na usalama wa vyakula katika
mahoteli, maghala na maduka ya jumla

Siku 1 ya kazi yatakaguliwa maduka 10
au hoteli 10 au maghala 10

7. Kusimamia sheria za kiafya kwa kuwachukulia
hatua wanaokiuka

- Siku 1 ya kazi kupelekwa
mahakamani

- Kutozwa faini hapo hapo

- Siku 3 za kazi kutoa ilani
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8. Kutoa elimu ya kiafya kwa wananchi kupitia Dakika 15 za kazi kila siku
matangazo
9 Kufanya kampeni za usafi kila kata Siku 1 ya kazi kila kata
10 | Kutoa elimu ya afya kwa walimu wa afya wa Kila shule siku 2 za kazi
mashuleni
11 | Kupokea malalamiko ya wananchi kuhusu Kila siku ya kazi
mazingira yao
12 | Kukagua mazingira yanayolalamikiwa na Siku 3 za kazi.
wananchi
KITENGO CHA UUGUZI
NA. HUDUMA MATARAJIO
1. | Kuandaa taarifa ya utekelezaji Siku 1 ya kazi
2. | Kuandaa timu ya watumishi watakaohusika na Siku 2 za kazi
matukio ya dharura
3. | Kusimamia shughuli za utoaji wa huduma za ki | Siku zote za kazi
uuguzi wakati wa dharura
4, Kumshauri muuguzi kuhusu maadili ya kazi ya Siku zote za kazis
uuguzi
5 Kuelimisha wauguzi juu ya maadili ya uuguzi Dakika 60 za kazi
kwa njia ya kikao
6 Kutoa mafunzo juu ya maadili ya uuguzi Siku 5 za kazi
7 Kuwafanyia mafunzo kwakati wa kazi wauguzi Masaa 3 ya kazi kwa kila kituo cha afya
8 Kuandaa tange ya wauguzi Siku 30 za kazi
9 Kumpa dawa mgonjwa aliyelazwa Dakika 5 za kazi
10 | Kumfanyia mgonjwa usafi wa mwili ambaye Dakika 30 za kazi
hawezi

10. IDARA YA ARDHI, MALIASILI NA MAZINGIRA:

NA. HUDUMA MATARAJIO
1. - Kutoa elimu na hamasa kwa wadau juu - Muda wowte inapohitajika
ya uwindaji wa  kienyeji wa
wanyamapori
2. - Kusimamia uwindaji wa Kitalii - Usimamizi wa uwindaji utaanza
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tarehe 1 Julai ya kila mwaka.

misitu, uvuvi na ufugaji nyuki

3. - Utoaji wa vibali vya kuingia porini - Kila siku huduma inapohitajika
dakika 10
4. - Utoaji wa leseni za kuvuna miti - Kwa muda wa dakika 10
' - Leseni za mkaa
- Leseni za uvuzi
- Leseni za uwindaji
5. - Uhamasishaji juu ya ufugaji wa samaki - Huduma hii itatolewa kuanzia
- Ufugaji wa nyuki tarehe 01 Julai vya Kkila
; : mwaka.
- Ukusanyaji wa takwimu
6 - Uhamasishaji juu ya uvuvi endelevu wa - Kuanzia Januari ya kila
samaki mwaka
7 - Udhibiti wa wanyama waharibifu - Mara tukio linapotokea
8 - Kuzuia ujangili wa mazao ya Maliasili - Kipindi cha mwaka mzima
9 - Upandaji ukuzaji na uhifadhi wa - Kuanzia mwanzo wa msimu
mazingira wamvua hadi mwisho wa
msimu  wa mvua
10 - Doria kwenye misitu ya hifadhi - Kila baada ya miezi 3
kuwaondoa wavamizi
11 - Ugawajiwa viwanja - Mara kamati itakapotoa idhini
12 - Upimaji wa viwanja - Mara pesa zitakapopatikana
13 - Elimu juu ya Sera za wanyamapori, - Kwa kipindi cha mwaka mzima

pindi ikihitajika.

KITENGO CHA MIPANGO MIJI
mipango  miji

- Kuandaa michoro vya
maeneo mapya

Siku 90 za kazi

- Kuandaa michoro vya
maeneo ya ujenzi holela

mipango  miji

Siku 90 za kazi

- Kuandaa marekebisho ya michoro ya

mipango miji

Siku 90 za kazi

- Kuandaa michoro ya uendeshaji upya wa

maeneo kongwe

Siku 90 za kazi
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- Kutoa ushauri kwa wananchi juu vya
uendelezaji bora wa ardhi

Siku 1 ya kazi

- Kukagua rasilimali kwaajili ya ujenzi

Siku 1 ya kazi ramani inapowasilishwa

- Kupitisha maombi ya leseni za biashara

Siku 1 ya kazi maombi
yanapowasilishwa

- Kushughulikia mabadiliko ya matumizi ya
ardhi

Siku 90 za kazi

- Kutoa masharti ya uendelezaji ardhi Siku 1 ya kazi
KITENGO CHA UPIMAJI ARDHI NA
RAMANI Siku 3 za kazi

- Kupima ardhi kwa ajili ya ujenzi

- Kupima mipaka ya mitaa ya kitalu

Siku 30 za kazi kwa kitalu

- Kufanya upimaji kwa ajili ya ramani za
kihandisi

Siku 2 za kazi kwa kilomita 1

- Kuchora ramani ndogo za hati

Siku 1 ya kazi

- Kuweka alama za msingi za upimaji

Siku 14 za kazi

- Kutoa ushauri kwa wananchi juu ya [ Siku 1 ya kazi
upimaji na faida za upimaji

- Kukagua eneo linalotakiwa kupimwa Siku 1 ya kazi

- Kuandaa gharama za upimaji Siku 1 ya kazi

- Kupima kiwanja Siku 3 za kazi

- Kutengeneza faili lenye hesabu zote za | Siku 1 ya kazi
upimaji

- Kuchora ramani ya kiwanja Siku 1 ya kazi

- Kukagua faili kabla ya kulipeleka Wizara | Siku 2 za kazi
ya Ardhi na Maendeleo ya Makazi kabla
ya usajili

- Kutengeneza faili lenye hesabu zote za | Siku 1 ya kazi
upimaji

KITENGO CHA MAENDELEO YA ARDHI Siku 4 za kazi

- Kuandaa Hati miliki

- Kutoa vibali vya uhamisho wa milki na | Siku 1 ya kazi
miamala ya Benki

- Kutoa mapendekezo ya ufutaji milki kwa | Siku 1 ya kazi

waliovunja masharti

- Kutoa ushauri kwa wateja kuhusu sheria

Dakika 30 za kazi
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za ardhi kwa wadau

- Kuandaa hati za usalimisho wa miliki za | Siku 1 ya kazi
ardhi

- Kutoa ilani kwa wamiliki wanoendeleza | Siku 1 ya kazi
maeneo kinyume na maelekezo na
masharti ya hati.

- Kuwasilisha hati miliki Wizara ya Ardhi na | Siku 1 ya kazi
Maendeleo ya Makazi kwa ajili ya
kusajiliwa

- Kutoa ushahidi mahakamani kuhusu kesi | Siku 1 ya kesi
za ardhi

- Kufanya maandalizi ya hati miliki ya | Siku 2 za kazi
hatua za awalikwa kufungua faili,
kuidhinisha malipo na kuomba ramani za
hati

- Kutengeneza rasimu za hati baada ya | Siku 3 za kazi
ramani za hati kuletwa kutoka kwa
mpima ardhi

- Kutoa ushauri wa mogogoro ya ardhi na | Siku 1 ya kazi
kuwaelekeza wahusika mahakama
ambazo zinastahili kusimamia migogoro
hiyo.

KITENGO CHA MALIASILI

Kuotesha miti mbalimbali Miezi 5 ya kazi

Kuhamasisha upandaji miti kwa kufanya
mikutano na jamii

Siku 1 ya kazi kwa kata

- Kuelimisha jamii kuhusu sheria za misitu | Siku 7 za kazi
- Kufanya maonyesho ya Nane nane Siku 10 za maonyesho
- Kuhamasisha wananchi wafuge nyuki ili | Siku 7 za kazi
wainue vipato vyao
- Kuhamasisha wakulima washiriki | Siku 1 ya kazi

maonyesho ya nane nane

Kufundisha jamii kuchimba mabwawa ya
samaki

Siku 30 za kazi

Kuelimisha jamii kuhusu serana sheria
zinazohusu wanayama pori

siku 14 za kazi
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Kuelimisha jamii jinsi ya kudhibiti
wanyama wakali na waharibifu wa mazao
kwenye kata ambazo wanya hao
wanaonekana

Siku 14 za kazi

Kukusanya ushuru wa kusafirisha mazao
yatokanayo na mali asili

Kila siku ya kazi

Doria ya maliasili katika misituna uvuvi

Siku 48 kila mwaka

KITENGO CHA UTHAMINI

Uthamini wa huduma za mali
zinazohamishika na zisizohamishika

Siku 8 za kazi kama kazi ndogo na siku
30 za kazi kama kazi kubwa

Kutoa ushauri kwa ajili ya uhamisho wa
mali ili serikali ipate maduhuli

Siku 8 za kazi kama kazi ndogo na siku
30 za kazi kama kazi kubwa

Kutoa ushauri kuhusu fidia ya mali au
eneo

Siku 15 za kazi kama eneo ni dogo

Kuweka rehani mali kama vile majumba
na ardhi

Siku 30 za kazi

Kutoa ushauri kwa mahakama katika
kugawa mali

Siku 8 za kazi

Kutoa ushauri kuhusu thamani ya mali
wakati wa kufunga mahesabu

Siku 30 za kazi

Kutoa ushauri kuhusu jinsi ya kundika
miradi

Siku 30 za kazi

Kilolo.

mdomo.

UFUATILIAJI WA MALALAMIKO:
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Malalamiko yanaweza kutumwa kwa njia ya Posta, simu, faksi au barua pepe au kwa
mhusika mwenyewe kuyaleta ofisini, siku na saa za kazi na kuyakabidhi kwa Mkurugenzi wa
Halmashauri, Mkuu wa Idara au Afisa aliyeidhinishwa na Mkurugenzi wa Hamashauri. Pia

wateja wanaweza kutumia masanduku ya maoni yaliyoko Ofisi ya Mkurugenzi wa Wilaya ya

Ofisi za Halmashauri ya Wilaya ya kilolo zitakuwa wazi kuanzia saal:30 asubuhi hadi saa
9:30 alasiri siku za kazi. Pia Mkurugenzi wa Halmashauri, Wakuu wa Idara, na Maafisa

walioidhinishwa watakuwa tayari kupokea malalamiko wakati wowote kwa njia ya simu au ya




15. JINSI YA KUTUMA MALALAMIKO:-
Chini ya Mkataba huu, tunaahidi kushughulikia malalamiko mbali mbali yatakayowasilishwa

kwetu katika kipindi kifupi iwezekanavyo. Na hii itakuwa pamoja na kudumisha utaratibu wa
kuweka visanduku vya kutolea maoni katika maeneo yote muhimu ya ofisi zetu.Wale wote
watakowasilisha maoni au malalamiko yao watajibiwa ili mradi waonyeshe majina na anuani

zilizo sahihi.

Kwa wale ambao watashindwa kutaja majina au anuani zao tunaahidi pia kuwafikishia

majibu yetu kwa njia ya vyombo vya habari.

Anuani yetu ni:-
MKURUGENZI WA HALMASHAURI
HALMASHAURI YA WILAYA
S. L P.2324
KILOLO.
Simu/Fax Na. 0262968010
Email: Kilolodc.gmail.com

15. MIADI (COMMITMENT):

Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo imeazimia kupunguza muda wa kushughulikia maombi
mbalimbali na kuhakikisha miadi yote inatendeka katika kipindi kilichoidhinishwa.

16. WAJIBU NA HAKI ZA WATEJA:

Kwenye mkataba huu, Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo imebainisha huduma muhimu
zilizokubalika kwa kiwango ambacho wateja wanatarajia kutoka kwetu.

Wateja wetu watakuwa na haki zifuatazo:-
- Kushiriki katika mchakato wa mapitio.
- Kuzingatia Sheria, Kanuni na taratibu katika
kukata rufaa
» Kutoa malalamiko ya msingi yenye ushahidi
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- Haki ya faragha na kutunziwa siri zake.
- Kupata habari juu yao kulingana na taratibu
zilizowekwa

Majukumu ya wateja:
Wateja wana jukumu la:-

Kuwa na mahusiano bora na Watumishi wa Umma
Kuhudhuria mikutano yote kwa wakati uliopangwa

Kujibu maombi na kutoa habari zinazotakiwa na Halmashauri ya wilaya ,Ofisi ya Mkuu
wa Wilaya na Mkoa kwa wakati na kwa usahihi.

Kufuata taratibu za kisheria ili waweze kupata huduma zozote wanazohitaji kupatiwa.

17. MAADILI YA MSINGI KATIKA KUTEKELEZA MPANGO MKAKATI WA KATI:
Halmashauri ya Wilaya imepanga kutekeleza mpango mkakati wa (2006/2007- 2012/2013)

kwa kuzingatia na kuweka mbele maadili ya msingi yaliyoainishwa kwenye sera ya

Menejimenti na Ajira katika Utumishi wa Umma kama ifuatavyo:-

Kufanya kazi kwa ushirikiano,

Kufanya kazi kwa kujituma.

Kufanya kazi kwa kuzingatia muda na mpango kazi,
Kuzingatia maadili ya taaluma,

Kutoa huduma kwa wazi,

Kutoa huduma kwa kuzingatia sheria, kanuni na taratibu,
Kuzingatia matumizi bora ya rasilimali za serikali,

Utii kwa Serikali iliyoko madarakani,

Bidii katika kazi na ubunifu wakati wote,
Uadilifu katika kazi,

Ushirikishwaji wa walengwa kupewa madaraka,
Kujiheshimu na kuheshimiana.
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