
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

                                                    SHULE YA SEKONDARI MAKWEMA                                       
                                                     S.L.P 2360,

                                             KILOLO
                                                          10/12/2020

Kumb. Na. KDC/MAKSS/ADM/2020/0

JINA LA MWANAFUNZI...........................................

SHULE YA MSINGI.....................................................

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAKWEMA

KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika Shule
hii.  Shule ya Sekondari  Makwema ipo Kijiji  cha  Lukani umbali  wa kilometa 15 kusini
mwa mji wa Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo.
Unatikiwa kuripoti tarehe 10/01/2021

2. SARE ZA SHULE
i. Wavulana

i. Suruali 2 rangi ya jani la mgomba (kitambaa Namba moja kimebandikwa
hapo juu)  chini  upana  inchi  18  yenye  mkunjo,  marinda  mawili  juu  ya
mifuko ya mbele na mfuko wa nyuma usiwe na zipu.

ii. Mashati 2 meupe mikono mirefu (tetron) siyo mitumba.
iii. Viatu jozi 2 vyeusi vya kamba visivyo na kisigino kirefu
iv. Soksi jozi 2 au zaidi rangi nyeusi
v. Sweta 2 rangi ya jani la mgomba yenye (V) upande wa mbele isiyo na

maandishi wala michoro.
vi. Shamba dress/ suruali rangi ya kijani (kitambaa kimebandikwa) na t-shirt

bluu bahari, ni lazima itavaliwa siku ya Alhamisi na Ijumaa
vii. Bukta moja na fulana yake, rangi ya bluu au nyekundu na raba kwa ajili

ya michezo.
NB: Unashauriwa kuandika jina la mtoto kwa kila nguo unayompa ili kuepuka kuibiwa



ii. Wasichana
i. Sketi 2 rangi ya jani la mgomba (kitambaa namba moja kimebandikwa

hapo juu)  mchono wa sketi  uwe na linda boksi  na mfuko upande wa
kushoto, mkanda wa kiunoni uwe na upana wa inchi 2 na iwe ndefu chini
ya magoti

ii. Shati (blauzi) 2 mikono mirefu (tetroni) na siyo mitumba
iii. Viatu jozi 2 rangi nyeusi vyenye kamba visivyo na kisigino kirefu
iv. Soksi 2 au zaidi rangi nyeupe
v. Sweta 2 rangi ya jani la mgomba yenye (V) upande wa mbele lisilo na

maandishi wa michoro.
vi. Shamba  dress  gauni  la  mshono  wa  solo  rangi  ya  kijani  (kitambaa

kimebandikwa hapo juu), ni lazima itavaliwa siku ya Alhamisi na Ijumaa
vii. Hijab (nyeupe) kwa wasichana wa imani ya dini ya kiislamu.
viii. Bukta, singland, t-shirt rangi ya bluu bahari/ nyekundu na raba kwa ajili ya

michezo.

NB: Unashuriwa kuandika jina la mtoto kwa kila nguo unayompa ili kuepusha
kuibiwa.

3. VIFAA VYA KUJIFUNZIA

i. Daftari kubwa – counter book 12 au zaidi (Quire 2 na zaidi)
ii. Kalamu, penseli, mkebe na rula
iii. Begi la kubebea daftari
iv. Kamusi moja ya kiingereza – Kiswahili
v. Rimu moja ya karatasi A4 kwa ajili ya mitihani mbalimbali
vi. Faili moja kwa ajili ya kuweka taarifa zake.

4. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa  na  Wizara  ya  Elimu,  Sayansi  na  Teknolojia  yenye  dhamana  ya  Elimu
nchini  na Ofisi  ya Rais  –  TAMISEMI  yenye jukumu la usimamizi  na uendeshaji  Elimu.
Unatakiwa  kuzingatia  mambo  ya  msingi  yafuatayo  ambayo  yatafafanuliwa  kwa
maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti Shuleni.

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya
Shule ni lazima

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
d) Kuwahi katika shughuli za Shule na nyingine utakazopewa
e) Kufahamu  mipaka  ya  Shule  na  kuzingatia  kikamilifu  maelekezo  juu  ya  kuwepo

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika Shule hii.



f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya Shule
g) Kuvaa sale za Shule wakati wote unapotakiwa
h) Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote
i) Kutunza mali za Umma.

5. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi na kubeli
e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
g) Kudharau bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba
i) Kuoa au kuolewa
j) Kutoa mimba
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa

Shule au watu
l) Kukataa adhabu kwa makusudi
m) Kuwa na simu ya mkononi.

NB: OMBI MAALUMU: Wazazi wawalete wanafunzi masaa ya kazi yaani kuanzia saa
2:00 asubuhi hadi saa 9:00 jioni. Hatutapokea mtoto nje ya muda huo wala siku ya 
Jumamosi, Jumapili na siku za sikukuuu.

        

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII
________________________

NEWAS .M. MTENGA
MKUU WA SHULE

SIMU: 0753 – 729 – 964

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOLO

SHULE YA SEKONDARI MAKWEMA



FOMU YA KUPOKELEWA SHULENI

IJAZWE KABLA YA KURIPOTI SHULE

1. Jina kamili....................................................................................................................

2.Mahali alipozaliwa........................................................................................................

3. Tarehe ya kuzaliwa...................................................................................................

4. Jina la Mzazi/Mezi........................................................................................................

5. Kazi yake.................................................................................................................

6. Namba ya simu ya Mzazi/Mlezi.................................................................................

7. Mahali anapoishi Mzazi/Mlezi;   Kitongoji..........................................Kijiji................................

8. Dini...........................................................................................................................

9. Kidato ulichopokelewa........................................................................................

10. Shule uliyotoka..........................................................................................................

11. Shule ya Msingi uliyomaliza darasa la saba………………………………………

12. Shughuli unazopendelea mbali na masomo kama vile mpira wa miguu, mpira wa 
mikono, riadha, kuimba n.k Taja……………………………………

13. Wilaya unakotoka……………………………..Kata…………………………………

14. Saini ya mwanafunzi…………………………………………………………

NB: Kama nikihama nitatoa taarifa...............................................................................

MATUMIZI YA OFISI

Namba ya Shule (Admission No.)................................................................................

Namba ya mtihani……………………………………………………………………

Lete cheti cha kuzaliwa au affidavit kwa uthibitisho.

HALMASHAURI YA WILAYA KILOLO
SHULE YA SEKONDARI MAKWEMA

FOMU YA MAHITAJI MUHIMU YA MWANAFUNZI



Weka alama ya tiki (V) kama mwanafunzi ameleta kifaa na alama ya kosa (X) kama 
hajaleta kifaa

JINA LA MWANAFUNZI.................................................................KIDATO............KUTWA (  )

VIFAA/KIFAA AMELETA/HAJALETA (V)/(X) MAONI
i. Suruali/ Sketi 2
ii. Mashati/blauzi 2
iii. Viatu jozi 2
iv. Soksi jozi 2
v. Sweta 2
vi. Shamba dress
vii. T-shirt
viii. Bukta 1 na fulana
ix. Raba ya michezo
x. Track suit
xi. Hijabu (waislamu)
xii. Counterbook 
xiii. Kalamu, penseli, mkebe na rula
xiv. Begi 
xv. Kamusi 
xvi. Rimu moja
xvii. Faili moja
xviii. Godoro 
xix. Shuka 2 (bluu bahari/pinki)
xx. Blanketi 
xxi. Ndoo kubwa moja lita 20 na 

Ndoo ndogo moja lita 10
xxii. Sahani, bakuli, kikombe na kijiko
xxiii. Mfagio (chelwa) na Mopa moja
xxiv. Sabuni za kuogea na kufulia
xxv. Mswaki na dawa ya meno
xxvi. Ndala na taulo
xxvii. Doti ya kitenge/kanga


